Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะทำประกันภัยไหมครับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

กำลังหาประกันภัยที่จะสมัครเพื่อช่วยเหลือตอนที่ลูกเจ็บป่วย ก็เลยคิดถึงแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ผมก็ใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้อยู่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้นในอนาคตด้วย แต่สำหรับลูกชายผมที่อายุ 8 ขวบสามารถที่จะสมัครใช้บริการ กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้ไหมครับ มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ติ๊ดติ๊ด😏🍟

คุณใช้ประกันแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัยมานานแล้วเหรอคะ เห็นจำอายุของผู้สมัครประกันแผนนี้ไม่ได้ ไม่เป็นไรค่ะคุณสบายใจได้ที่ลูกของคุณสามารถสมัครใช้บริการจากประกันแผนแพลทนั่มได้ เพราะอายุของผู้สมัคร คือ ตั้งแต่ 15 วัน - 65 ปี ลูกของคุณอายุ 8 ปีแล้ว ไปสมัครไว้ไห้ลูกได้เลยค่ะ ถ้าค่าเบี้ยประกันไม่ใช่ปัญหา ก็จัดไปค่ะ

2020.11.26 15:25

Jook

เด็กอายุ 8 ขวบใช้แผนที่นำแผน 4 เลยหรอครับผมว่ามันไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่นะการรักษาของเด็ก 8 ขวบต้องใช้เงินเป็น 10 ล้านเลยหรอมันเป็นเรื่องใหญ่เหมือนกันนะการรักษาเป็น 10 ล้านน่ะจะมีโอกาสได้ใช้จริงหรอครับผมไม่รู้ว่าคุณสมบัติของการเบิกคืออะไรนะแต่ถ้าคุณไม่ป่วยขณะที่หมอไม่รับรองว่าคุณสามารถเบิกเงินประกันได้คุณจะได้ใช้ตอนเด็กเป็น เด็กๆไหมผมไม่แน่ใจแต่คุณลองคิดดูนะถ้าคุณเก็บเงินส่วนนี้ไปซื้อบางอย่างให้ลูกอาจจะเป็นกองทุนหรืออาจจะเป็นประกันสำหรับเรียนต่อวิทยาลัย ผมว่าอันนี้เป็นความคิดที่ดีนะ

2020.12.29 16:43

Yoyo

เออ เราเห็นด้วยกับคุณ Jook เลยค่ะ แพงไปรึเปล่า?? ถ้าทำประกันให้ลูกทำไมไม่ลองหาประกันสำหรับเด็กๆดูล่ะคะ บางประกันคุ้มครองโรคเกี่ยวกับเด็ก บางประกันพ่วงเงินออมด้วยนะคะ เราว่าทำแบบนั้นค่าเบี้ยถูกกว่าเยอะเลยค่ะ พอโตแล้วค่อยเปลี่ยนมาเป็นแผนนี้ก็ได้นะคะ แต่จริงๆประกันนี้คือมีจุดเด่นที่ไม่เหมือนที่อื่นคือสามารถรักษาตัวที่ต่างประเทศได้ ก็แล้วแต่จขกทนะคะ

2021.01.27 0:8

สามุงคุณ

พี่ครับถ้าลูกชายอายุ แค่แปดขวบ ผมว่าอย่าซื้อประกันตัวนี้เลยครับ หันไปหาตัวอื่นที่คุ้มครองคล้ายๆกันมีหลายเจ้าครับ เอาไว้ถ้าลูกโตสักอายุ 20กว่าผมแนะนนำค่อยกลับมาคิดใหม่ครับ ถ้าตอนนั้นเขามีประกันตัวนี้อยู่ผมให้เอาเลยครับ แต่ตอนนี้ มันเกินความจำเป็นไปนะครับ ยิ่งเด็กๆด้วย ค่าเบี้ยก็แพงด้วยนะครับ พี่ตัดสินใจใหม่อีกทียังทันนะครับ

2021.03.30 14:59

เขมะสุข

ลูกอายุ 8ขวบใช่ไหมครับ ผมว่าเปลี่ยนใจทำตัวอื่นตอนนี้ยังทันนะครับ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันแะงมากเลยนะครับ ตกที่ปีละ เกลือบๆ6 หมื่นบาทครับ ดูไม่ผิดนะครับ 6หมื่นบาทจริงๆ เอาว่า ไปหาประกันของเด็กดีกว่านะครับ ค่าเบี้ยถูกกว่าหลายเท่าครับ แถมยังมีการคุ้มครองที่เกี่ยวกับเด็กโดยเฉพาะด้วยนะครับ เชคดูได้มีหลายเจ้านะ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แบบแผนการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแผนการคุ้มครองแผน 5ค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่สามารถที่จะควบคุมในโลกร้ายแรงอะไรได้บ้างคะสำหรับแผนประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับในแบบแผนประกันภัยนี้

ประกันโรคร้ายแรง

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่มีอยู่ในตอนนี้ไหม

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุที่ได้รับการคุ้มครองไหมคะว่าให้การคุ้มครองถึงอายุเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี