Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้สิทธิ์การคุ้มครองหรือเบิกค่ารักษาพยาบาลได้คะ

ในกรณีที่เราจำเป็นต้องเคลมประกัน หรือต้องใช้สิทธิประโยชน์ในการเบิกค่ารักษาพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุ มีเงื่อนไขอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้บ้างคะ เกี่ยวกับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อที่จะช่วยเราให้สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอย่างทั่วถึง เพื่อที่จะรู้ว่าอะไรบ้างที่เราจะได้รับและอะไรบ้างที่เราจะทำไม่ได้ จะได้เข้าใจเงื่อนไขกรมธรรม์นี้ได้อย่างถูกต้องค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@เต้ย!=4857

เงื่อนไขที่จะทำให้ผู้เอาประกันภัยไม่สามารถได้รับสิทธิการคุ้มครองหรือเบิกค่ารักษาพยาบาลจากแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ก็คงเป็นความเจ็บป่วยที่เป็นก่อนถึงวันเริ่มใช้กรมธรรม์น่ะครับ อาการหรือโรคบางอย่างที่เป็นมาแต่กำเนิด เป็นมาจากกรรมพันธ์ุ อย่างนี้ก็ไม่ได้รับความคุ้มครอง ต้องดูรายละเอียดอีกหลายอย่างครับ

2020.11.26 15:31

Jook

ไม่ต้องกังวลเรื่องหาเงินไขที่จะเบิกนะครับถ้าคุณทำตามขั้นตอนต่างๆของกรมธรรม์ที่คุณซื้ออย่างเช่นแผน Platinum แผ่น 4 ประกันภัยก็คงจะมีหลายอย่างที่เขาเรียกร้องไว้ใช่ไหมครับ ลองคิดถึงเรื่องเอกสารที่เขาเรียกร้องไว้และจัดเตรียมไว้โดยเฉพาะเพื่อถึงเวลาเกิดเหตุแล้วคุณจะได้ไม่ต้องไปเตรียมเอกสารอาจจะ ซื้อแฟ้มไว้และใส่เอกสารที่คุณจะใช้เบิกโดยเฉพาะ จะประหยัดเวลาขึ้นมากๆจริงๆนะครับลองใช้ดูนะแต่อีกเรื่องนึงก็คือการควบคุม การเกิดอุบัติเหตุที่จะช่วยคุณให้ใช้เงินจากค่า จะตอบแทนได้มากที่สุด สาเหตุเป็นเพราะ คุณสามารถ ใช้เงินก้อนหลังจากที่คุณไม่ได้เจ็บป่วยด้วย นี้เป็นสิ่งที่ดีนะครับ

2020.12.29 16:43

Sa~suay

ประกันตัวนี้ไม่ได้รวมการรักษาเกี่ยวกับเรื่องสายตา หรือการรักษาผิวพรรณความงามนะคะ บางคนเข้าใจว่าถ้ามีประกันสุขภาพแล้วสามารถไปเลเซอร์ผิว ฉีดโบทอกซ์ หรือทำศัลยกรรมเสริมความงามได้ ตรงนี้ทำได้นะคะ😊 ....แต่ไม่ได้รับความคุ้มครองค่ะ 😨😋 ....เป็นอันเข้าใจนะคะ จขกทอย่าเผลอไปทำแล้วไปเคลมกับทางประกันล่ะ... เตือนแล้วนะ!!!!

2021.01.27 5:1

สามุงคุณ

ตัวนี้ไม่ว่าจะเป็นแผนการคุ้มครองแบบไหน รู้สึกว่าเขามีวงเงินคุ้มครองเท่ากันใช่ไหมครับ เหตุผลอย่างหนึ่งที่เขาให้กันเท่ากันหมดทุกแผนการคุ้มครอง ผมว่าเขาน่าจะเน้นไปที่การคุ้มครองเรื่องการเจ็บป่วยมากกว่าไหมครับ ดูขนาดค่าห้องสิครับ ยังสามารถเบิกได้หลายหมื่นเลยนะครับ แต่ ส่วนตัวผมคงได้แค่มองละครับ คงไม่มีปัญญาไปซื้อแน่ครับ

2021.03.30 14:58

จริต

ในกรณีที่บาดเจ็บจากอุบัติเหตุ แล้วเป็นเหตุฉุกเฉินด้วย ถ้าเป็นแผนการคุ้มครองที่4 เขามีวงเงินค่ารักษาที่ประมาณ 3หมื่นบาท นี้คือเริ่มต้นนะคะ แต่ถ้าคุณซื้อสัญญาเพิ่มเติมอุบัติเหตุเข้าไปด้วย วงเงินคุ้มครองก็จะสูงตามขึ้นมาด้วยคะ แล้วก็ยังมีการคุ้มครองที่เกี่ยวกับ อบ.2 เพิ่มขึ้นมาอีกด้วยคะ แต่เราก็ยังอยากให้ซื้อประกันอุบัติเหตุแยกอีกสักตัวนะคะ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะทำประกันภัยไหมครับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แบบแผนการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแผนการคุ้มครองแผน 5ค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่สามารถที่จะควบคุมในโลกร้ายแรงอะไรได้บ้างคะสำหรับแผนประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับในแบบแผนประกันภัยนี้

ประกันโรคร้ายแรง

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่มีอยู่ในตอนนี้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี