Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุที่ได้รับการคุ้มครองไหมคะว่าให้การคุ้มครองถึงอายุเท่าไหร่

เมื่อฉันเลือกใช้กรมทัณฑ์ประกันภัยก็เลยอยากจะได้รับการคุ้มครองยาวนานตลอดไป ตอนนี้ฉันใช้แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบว่าสามารถได้รับการคุ้มครองไปจนถึงอายุเท่าไหร่มีการกำหนดเกี่ยวกับเรื่องนี้ไหมคะ เพื่อที่จะสามารถสมัครใช้บริการไปนานๆ อยู่ด้วยกันมานานแล้วใช้มานานแล้วค่ะรู้สึกคุ้นเคยแล้วด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@เต้ย!=4857

ถูกใจมากเลยเหรอครับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัยเนี่ย ถูกใจก็ใช้ไปยาวๆครับ สำหรับผู้เอาประกันภัยที่สมัครและทำประกันก่อนอายุ 60 ปีบริบรูณ์ และมีการต่ออายุกรมธรรม์อย่างต่อเนื่อง จะได้รับสิทธิ์ในการต่ออายุกรมธรรม์ตลอดชีพครับ ซึ่งคุณอยู่ในเงื่อนไขของคุณสมบัตินี้แน่ๆ ว่าแต่อย่าลืมจ่ายค่าเบี้ยประกันละกันนะครับ

2020.11.26 15:34

Jeep

ขออนุญาตออกความคิดเห็นนะครับถ้า ให้เดานะครับคุณอาจจะยังอยู่ในวัยของคนทำงานใช่ไหมครับเลยมองหาเบี้ยประกันภัยสักตัวที่จะอยู่กับคุณตอนที่คุณแก่ตัวแล้วที่จริงผมก็มองอยู่หลายตัวนะครับแต่ประกันตัวนี้เป็นตัวนึงที่น่าสนใจเพราะว่าคุ้มครองตั้งแต่อายุ ใช้น้อยๆจนถึงอายุมากบางครั้งเราอาจจะเก็บเงินได้มากแต่ได้ไม่ได้มีอาการซื้อความคุ้มครองไว้เวลาที่คุณเจ็บป่วยคุณอาจจะรู้สึกไม่มั่นคงถ้าคุณชอบประกันตัวนี้ลองซื้อเลยครับถ้าไม่ชอบระยะ 2 3 ปี 4 ปีกว่าจะผ่อนประกันคืนได้แต่ถ้าชอบคุณอาจจะได้ใช้นานถึง 60 70 ปีเลยนะ

2020.12.29 16:43

นายไข่ดาว🍳

ผมก็ชอบแผนประกันตัวนี้เหมือนกันครับ เพราะว่าจุดเด่นๆเลยของประกันตัวนี้คือสามารถที่จะรักษาตัวที่ต่างประเทศได้ ทำให้เราอุ่นใจเวลาเดินทางไม่ว่าจะเป็นเรื่องค่าใช้จ่ายที่โรงพยาบาล หรือเรื่องอุบัติเหตุที่เราจะได้รับความคุ้มครองด้วย ผมว่าประกันตัวนี้okเลยครับ แต่ว่าถ้าใครสู้ค่าเบี้ยไหวทำไว้ก็ดีแต่ถ้าสู้ไม่ไหวลองมองๆหาตัวอื่นดูดีกว่า

2021.01.27 5:18

สามุงคุณ

ใช้มานานแล้วแต่ไม่ทราบว่าเขาคุ้มครองถึงอายุเท่าไร แบบนี้ไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้ของประกันตัวนี้แน่ๆครับ ประกันตัวนี้ มีหลายแผนการคุ้มครองให้เลือกดีนะครับ แล้วในแผนการคุ้มครอง ก็ยังสามารถซื้อประกันพิเศษเข้าไปด้วยได้อีก ผมเคยเข้าไปรองด฿เรื่องของเบี้ยประกันแล้วครับ รองดูที่แผน1เท่านั้นเองนะครับ เบี้ยประกัน สองหมื่นเข้าไปแล้วครับ

2021.03.30 14:58

นุศรา

ใช่เลยคะ บอกว่าใช้มานานแล้วแต่ไม่ทราบว่าคุ้มครองหรือว่าต่อจนถึงอายุเท่าไรแบบนี้ มันช่างน่าคิดนะคะว่าสนใจในตัวประกันจริงๆหรือเปล่า หรือแค่ซื้อเอาไว้เฉยๆ ไม่ทราบว่าได้เคยเคลมค่ารักษากับประกันตัวนี้บ้างไหมคะ นี้ถ้าไม่ได้เคลมเลย ช่างน่าเสียดายมากเลยนะคะ จ่ายเงินทิ้งเปล่าๆ ปีหนึ่งใช้สักครั้งก็ยังดีคะ ป่วยเล็กๆน้อยๆก็ไปหาเถอะ

2021.04.29 5:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะทำประกันภัยไหมครับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แบบแผนการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแผนการคุ้มครองแผน 5ค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่สามารถที่จะควบคุมในโลกร้ายแรงอะไรได้บ้างคะสำหรับแผนประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับในแบบแผนประกันภัยนี้

ประกันโรคร้ายแรง

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่มีอยู่ในตอนนี้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี