Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่มีอยู่ในตอนนี้ไหม

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่าในช่วงนี้ ก็ดูเหมือนจะลดลงแต่เมื่อมีการเปิดให้นักท่องเที่ยวเข้ามาอีก ก็อาจจะมีทางที่จะทำให้เราติดเชื้อหรือมีการระบาดรอบ 2 ของไวรัสโคโรน่า สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ที่ฉันสมัครใช้บริการไว้สามารถได้รับการคุ้มครอง เกี่ยวกับโรคระบาดไวรัสโคโรนานี้ด้วยไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@เต้ย!=4857

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่ามั้ย..ถ้าเป็นการติดเชื้อแล้วจะคุ้มครอง ผมว่าไม่นะครับ แต่ถ้าเกิดคุณมีอาการปวดหัว ตัวร้อน เป็นไข้ เจ็บโน่น เจ็บนี่ เข้าโรงพยาบาลไปหาหมอก็ได้ความคุ้มครองอยู่ล่ะ แต่ถ้าตรวจแล้วพบเชื้อไวรัสโคโรน่า อันนี้น่าจะเป็นอีกเรื่องนึ่งนะครับ

2020.11.26 15:38

Jeep

ตอบตรงๆก็คือคุ้มครองได้ครับแต่ไม่ตรงสายทำไมถึงบอกอย่างนี้เพราะโคโรน่าไวรัสเป็นโรคที่เพิ่งเกิดมาหลังจากที่มีแผนประกันนี้แล้วถ้าคุณอยากจะได้ตรงสายคุณซื้อประกันที่อัพเดทดีกว่าครับ อย่างเช่นตอนนี้มีประกันหลายตัวของแอนนาประกันภัยที่ออกความคุ้มครองโดยตรงเกี่ยวกับโคโรน่าไวรัสลองศึกษาข้อมูลในเว็บนี้เพิ่มก็ได้นะเผื่อคุณจะได้รู้รายละเอียดถ้าคุณเป็นห่วงเรื่องโคโรน่าไวรัสในตอนนี้คุณจะได้ประโยชน์เต็มที่มากกว่านะความคิดเห็นส่วนตัว

2020.12.29 16:44

MeawT^T

บอกเลยว่าประกันตัวนี้เค้าไม่คุ้มครองเรื่องโรคระบาดค่ะ เราเองทำไว้เหมือนกันเลยบอกได้...ตอนเเรกเราก็เข้าใจว่าถ้าไปหาหมอน่าจะเคลมค่ารักษาได้ แต่คุณคิดออกไหมว่าหมอเค้าก็ต้องวินิจฉัยก่อนว่าเราเป็นโรคอะไร ประกันเค้าก็ต้องพิจารณาก่อนที่เค้าจะจ่ายเงินเรา ไม่ใช่ป่วยธรรมดาๆหนิค่ะ .... ถ้าอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมลองถามตัวแทนตัวดูก็ได้ค่ะ

2021.01.27 5:29

สังขหัส

ชอบมากครับที่เพื่อนๆบอกว่าคุ้มครองแต่ไม่ตรงสาย หลายคนสงสัยกันเยอะครับว่า ประกันตัว้ก่าๆ จะคุ้มครองโควิด-19ด้วยไหม เพราะตัวแทนประกันหลายคนส่งข้อความมาหาลูกค้าครับว่าไม่คุ้มครอง แต่กรณีแบบนี้ผมว่าน่าจะคุ้มครองเรื่องของค่าห้องพักมากกว่านะครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ถ้าเป็นโควิดเขาโยนเราเข้าโรงพยาบาลรัฐอย่างเดียวแน่ๆครับ

2021.03.30 14:58

นุศรา

เข้ามารอบที่3แล้วนะคะ สำหรับใครที่หวังที่จะได้รับการคุ้มครองเรื่องโควิด-19 จากประกันสุขภาพที่เราทำอยู่ อันนี้ต้องรีบตัดสินใจใหม่แล้วนะคะ ซื้อประกันที่คุ้มครองโณคนี้โดยตรงเลยคะ ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาแบบตรงแน่นอนคะ อีกอย่างนะคะ หลายคนก็บอกแล้วว่าถ้าเป็นตัวเก่าๆของประกัน เราว่าอย่าเสี่ยงเลยคะ ถ้าไม่คุ้มครองเราแย่เลยนะคะ

2021.04.29 5:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะทำประกันภัยไหมครับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แบบแผนการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแผนการคุ้มครองแผน 5ค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่สามารถที่จะควบคุมในโลกร้ายแรงอะไรได้บ้างคะสำหรับแผนประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับในแบบแผนประกันภัยนี้

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุที่ได้รับการคุ้มครองไหมคะว่าให้การคุ้มครองถึงอายุเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี