Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

สังเกตว่าแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายค่อนข้างสูง ผมก็เลยอยากจะทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองที่ตามมาด้วย ว่าจะมีความคุ้มค่าหรือว่าให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง เพื่อผมจะได้สามารถเอาไปเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันภัยที่จำเป็นต้องจ่าย เพื่อจะได้รู้ว่ามีความคุ้มค่าจริงไหมกับเงินที่ได้จ่ายไป

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🦀ปูนิ่ม จิ้มซีฟู้ด

แผนแพลทินั่ม แผน 5 ของเอ็ทน่าประกันภัย คิดค่าเบี้ยประกันภัยค่อนข้างสูง แต่ผู้เอาประกันภัยก็จะได้รับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองที่สูงตามไปด้วยค่ะ วงเงินประกันโดยรวมต่อปีก็สูงมากอยู่ที่ 30,000,000 บาท ค่าใช้จ่ายที่สามารถเบิกได้แต่ละรายการก็ค่อนข้างสูง ถ้ารับได้กับค่าเบี้ยประกันก็น่าสมัคร หากไม่ไหวดูเป็นแผนอื่นค่ะ มีอีก 4 แผน

2020.11.27 6:50

Book

คุณมีแนวโน้มจะต้องผ่าตัดใหญ่ไหมล่ะต้องผ่าตัดมะเร็งต่อมน้ำเหลืองต่อมลูกหมากมะเร็งรังไข่หรือมะเร็งมะเร็งมะเร็งมะเร็งมะเร็งต่างๆ คุณมีความเสี่ยงไหมถามตัวเองครับคุณจะได้คำตอบเสียงสูงซื้อสูงเสี่ยงน้อยคือน้อยแต่ถ้าให้เลือกได้นะคุณไม่เสี่ยงดีกว่าถ้ายังไม่เป็นโรคอะไรเลยให้แบ่งเวลาที่คุณจะเอาไปหาเงินซื้อประกันหาเงินซื้อประกันเอาไปหาเวลาซื้อสุขภาพดีกว่า ลองดูนะลองปรับเปลี่ยนดูถ้าคุณทำได้ คนที่ได้ผลเยอะที่สุดก็คือคุณและไม่ใช่ใคร

2020.12.29 16:56

ไฮยีน่าอวตาร

ต้องถามว่าจขกทเดินทางไปต่างประเทศบ่อยไหม?? ถ้าเดินทางราวกับชีพจรลงเท้าก็ควรจะสมัครไว้ เพราะว่าประกันตัวนี้จุดเด่นของมันคือสามารถคุ้มครองค่ารักษาต่างประเทศได้ โดยไม่ทำให้เราต้องมานั่งกังวลว่าค่ารักษาที่ต่างประเทศจะโหดไหมเพราะวงเงินคุ้มครองค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว แต่ถ้าไม่ค่อยได้เดินทางไปมองๆหาประกันตัวอื่นเถอะ...ค่าเบี้ยแพงไป

2021.01.27 5:55

พิรุณรัตน์

ประกันตัวนี้ ต้องดูเรื่องค่าเบี้ยประกันคะ ต้องแบ่งดูแบบ 2อย่างนะคะ คือแบบแรกการคุ้มครองแบบธรรมดาเลยนะคะ แล้วอย่างที่2ก็รองเลือกการคุ้มครองเพิามเติม อย่าง คุ้มครองกรณีเป็นคนไข้นอก หรือว่าคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุคะ แล้วก็รองเอาไปเทียบกับเจ้าอื่นๆด้วยนะคะ ประกันมีให้เราได้เลือกใช้เยอะคะ ไม่แพงแต่คุ้มครองดีก็มีคะ

2021.03.30 14:58

อนันต์

ที่จริงเรื่องของการคุ้มครอง ในส่วนต่างๆ ก็ไม่ต่างกันครับ เหมือนกันทั้ง5แผนการคุ้มครอง ครับ ต่างกันที่วงเงินเท่านั้นครับ คุณก็เชคตัวเองดูนะครับว่าค่ารักษาประมาณเท่าไรที่ทำให้คุณไม่ต้องควักเงินจ่ายเองครับ แต่ถ้าเลือกแผนการคุ้มครองที่5 ต้องถามตัวคุณเองก่อนนะครับว่า 1ปี ป่วยบ่อยไหม มันจะคุ้มไหมถ้าทั้งปีไม่ได้เคลมประกันเลย

2021.04.29 5:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย หากเกิดเหตุมีการฆาตกรรมจะได้รับเงินชดเชยจากเหตุการณ์นี้ไหมครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย จากแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มากน้อยแค่ไหนคะ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันภัยขนาดนี้สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อสมัครใช้บริการเสร็จแล้วสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองโดยทันทีเลยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 1

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี