Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันภัยขนาดนี้สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ผมสังเกตุเห็นเกี่ยวกับราคาเบี้ยประกันภัยสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย ค่อนข้างจะสูงอยู่มากทีเดียวนะครับ แต่สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองตอนที่เราเดินทางไปต่างประเทศไหม เพราะว่าไม่อยากจะสมัครใช้บริการของประกันการเดินทางเพิ่มเติมอีก มีกรมธรรม์ประกันภัยที่สมัครใช้บริการอยู่แล้วก็อยากให้ได้ใช้ประโยชน์อย่างเต็มที่ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🦀ปูนิ่ม จิ้มซีฟู้ด

ค่าเบี้ยประกันสูงสักหน่อยเพราะแผนแพลทินั่ม แผน 5 ของเอ็ทน่าประกันภัยเป็นแผนที่ให้วงเงินคุ้มครองสูงที่สุดในแผนแพงทินั่ม ซึ่งให้ความคุ้มครองทั่วโลก ยกเว้น! สหรัฐอเมริกาแต่ก็ไม่ได้งดให้ความคุ้มครองในทุกกรณีนะคะ ประกันนี้ ให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้นในประเทศสหรัฐอเมริกาเฉพาะการบาดเจ็บจากอุบัติเหตุเท่านั้นค่ะ

2020.11.27 6:58

Book

ไม่น่าได้นะครับปกติแล้วที่โรงพยาบาลต่างประเทศเขาจะให้นักท่องเที่ยวทำประกันนักท่องเที่ยวไหมครับเพราะนักท่องเที่ยว เกิดอุบัติเหตุได้ง่ายๆในประเทศของเขาและหลายคนป่วยนิดๆหน่อยๆเพราะว่าอากาศหรือลบปุ่มเปลี่ยนมันก็ขึ้นอยู่เลยว่า คุณจะอยู่ที่ประเทศไหน เคยไปญี่ปุ่นอยู่ครั้งนึงครับถ้านั้นเขาจะต้องท่องเที่ยวทำประกันชีวิตกับบริษัททัวร์เพราะบริษัททัวร์ไม่แน่ใจว่าจะมีคนป่วยหรือคนตายในคลิปไหมแต่การทำแบบนี้จะทำให้บริษัททัวร์คุณแล้วก็แย่ๆมีเงินรักษาพอที่จะรับมือกับการเกิดอุบัติเหตุในต่างประเทศณก็เลยไม่ต้องกลัวมากเกินไปครับ

2020.12.29 16:56

P**K

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าแผนนี้สามารถที่จะรักษาตัวที่ต่างประเทศได้ไหม แต่รู้แค่ว่าถ้าเราไม่สบายที่ต่างประเทศเขาจะมีบริการเรื่องการส่งตัวเรามารักษาต่อในประเทศไทย อีกอย่างนึงเรื่องแผนประกันตัวนี้ถ้าเป็นผู้ป่วยนอกเจ็บป่วยเล็กๆน้อยๆไม่ได้ถึงขั้นนอนโรงพยาบาลตรงนี้ต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมเพราะว่าแผนเขาคุ้มครองแค่คนไข้ในเท่านั้นครับ

2021.01.28 5:3

ไชยวาที

ยังไงก็ต้องซื้อประกันการเดินทางอยู่ดีครับ ไม่ว่าจะมีประกันดีแค่ไหน หรือว่าคุ้มครองดีแค่ไหน เวลาที่จะเดือนทางไปต่างประเทศ ยิ่งแถบยุโรป ที่ต้องใช้ วีซ่าด้วยแล้ว ยิ่งต้องมีเลยคะ แต่น่าแปลกนะคะ ที่ประกันสุขภาพตัวนี้เขาไม่ครอง กรณีที่เราเดินทางไปประเทศสหรัฐ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร เขาถึงไม่คุ้มครอง

2021.03.30 14:58

สัมฤทธิ์

ปกติแล้วเวลาที่เดินทางไปต่างประเทศ เราต้องซื้อประกันการเดินทางติดเอาไว้ด้วยครับ แล้วก็มีบางประเทศครับ เวลาที่เราทำวีซา เขาต้องการเอกสารของประกันการเดินทางที่เราซื้อเอาไว้ด้วยครับ ดังนั้นเหมือนที่เพื่อนๆบอกครับ ไม่ว่าจะคุ้มครองดีแค่ไหน เมื่อเดินทางไปต่างประเทศก็ยังต้องมีประกันเพิ่มด้วยครับ แต่บางตัวราคาก็ไม่แพงนะครับ

2021.04.29 5:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย หากเกิดเหตุมีการฆาตกรรมจะได้รับเงินชดเชยจากเหตุการณ์นี้ไหมครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย จากแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มากน้อยแค่ไหนคะ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อสมัครใช้บริการเสร็จแล้วสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองโดยทันทีเลยไหมครับ

ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 1

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี