Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย จากแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มากน้อยแค่ไหนคะ

เมื่อเราสมัครใช้กรมธรรม์ประกันภัย ในกรณีที่มีเหตุฉุกเฉินที่ทำให้เราเสียชีวิต เราคาดหวังว่าจะได้รับเงินชดเชยสำหรับคนในครอบครัวที่ยังมีชีวิตอยู่ สำหรับค่าทำศพ แล้วเงินที่จะช่วยจ่ายสิ่งจำเป็นในชีวิตได้ในระยะหนึ่ง ก็อยากรู้เหมือนกันค่ะว่า แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันขนาดนี้แล้วจะได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นักบิน🛫🛫

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับการเกิดอุบัติเหตุด้วย แต่ทำใจหน่อยนะครับ เห็นบอกว่าจ่ายเบี้ยประกันขนาดนี้แล้วจะได้รับเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตไหม ได้ครับ แต่ประมาณ 100,000 บาทนะ ถ้าเป็นการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ จะได้ 50% ของทุนประกันภัยครับ คิดว่าประกันนี้คงจะเน้นไปที่เรื่องของสุขภาพมากกว่า

2020.11.27 7:9

Ana

กลัวมากนะครับพี่ถ้าเป็นเรื่องอุบัติเหตุทางเรื่องรถมอเตอร์ไซค์คุณ หรือรถยนต์ส่วนบุคคลของคุณเอง ทุกคันนะครับที่จ่ายภาษีจะต้องต่อพรบและภาษีใช่ไหมครับพรบตัวนี้แหละที่จะช่วยคุณจ่าย ค่ารักษาในการรักษา และจ่ายค่าทำศพเมื่อคุณต้องเสียชีวิต ประกันตัวนี้แทบจะไม่ได้ช่วยเยอะเรื่องอุบัติเหตุนะแต่พรบที่คุณจ่ายน่ะจะช่วยเยอะมากๆเรื่องปกติคนที่มีรถจะใส่ ประกันรถอยู่แล้วนะครับไม่ต้องกลัวขนาดว่าไม่มีเงิน หรือไม่มี เงินจัดทำศพไม่ต้องกลัวนะ

2020.12.29 16:57

uri

เขาก็ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุในระดับหนึ่งแหละค่ะ แต่ถ้าสมมุติว่าคุณกลัวแล้วก็กังวลมากเกินไปว่าคุณจะได้รับอุบัติเหตุบนท้องถนนหรืออยากจะได้เงินเมื่อเราเสียชีวิตก็แนะนำให้ทำประกันรถยนต์ไว้นะคะสมัครไปเลยประกันชั้น 1 แล้วก็สมัครประกันชีวิตเพิ่มก็ได้นะคะ รับรองว่าคุณก็จะได้รับวงเงินแบบเต็มแม็กซ์เลย

2021.01.28 6:37

ไชยวาที

ต้องเข้าใจก่อนนะครับ ว่าประกันสุขภาพตัวนี้เขาเน้นเรื่องของการรักษานะครับ ไม่ได้คุ้มครองเรื่องกรณีเสียชีวิตครับ ดังนั้นการคุ้มครองเรื่องเสียชีวิตก็ไม่เน้นครับ คิดดูครับผมว่าเรื่องค่ารักษาน่าจะสำคัญมากกว่านะครับ จ่ายค่าเบี้ยตั้งเยอะแล้ว น่าจะได้อะไรกลับคืนมาบ้างครับไม่ใช่รอตายอย่างเดียว คิดแบบเดียวกับผมไหมครับ

2021.03.30 14:58

วรรนรีย์

พี่คะ ประกันตัวนี้ถ้าอยากได้รับการคุ้มครอง ส่วนที่พี่บอกอาจต้องซื้อเป็นสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุคะ แต่ก็อย่างที่เพื่อนๆหลายคนบอกคะว่าอันนี้ไม่ได้เป็นประกันอุบัติเหตุโดยตรงนะคะ ดังนั้นเงินทกแทนในส่วนที่พี่อยากได้อาจจะไม่ได้แบบที่คาดหวังเอาไว้ก็ได้คะ เห็นหลายคนมักซื้อประกันอุบัติแยกออกมาอีกคะ

2021.04.29 5:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย หากเกิดเหตุมีการฆาตกรรมจะได้รับเงินชดเชยจากเหตุการณ์นี้ไหมครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันภัยขนาดนี้สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อสมัครใช้บริการเสร็จแล้วสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองโดยทันทีเลยไหมครับ

ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 1

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี