Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีแบบแผนอื่นนอกจากแบบแผนมีให้เลือกใช้บริการไหมคะ

พอได้อ่านเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ของ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ฉันคิดว่ามีการคุ้มครองน้อยไปหน่อย มีแบบแผนอื่นให้สมัครใช้บริการไหมคะ จะได้เป็นตัวเลือกเพราะว่าสำหรับฉันเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา แต่เป็นสิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองสำหรับประกันภัยที่ดีที่ฉันอยากจะได้ก็เลยอยากจะทราบเกี่ยวกับแบบแผนอื่นค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🍩🍩Missโดนัท🍩🍩

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ของเอ็ทน่าประกันภัยมีทั้งหมด 4 แผน รายละเอียดของความคุ้มครองที่จะได้รับก็เหมือนกันหมด แต่แซปไฟร์ 08 จะได้วงเงินคุ้มครองต่อปีน้อยที่สุด คือ 300,000 บาทค่ะ แผนอื่นๆก็จะมี รูบี เอมเมอร์รัลด์ ไดมอนด์ วงเงินคุ้มครองต่อปีก็จะเพิ่มขึ้นแผนละ 100,000 บาท ถ้าอยากได้ความคุ้มครองมากก็เลือกแผนไดมอนด์เลยค่ะ

2020.11.27 8:8

Jeep

ถ้าเกิดเพิ่มค่าเบี้ยประกันต่อปีเพิ่มขึ้นแผ่นละ 100,000 บาทแสดงว่าถ้าจะเอาแผนที่ 4 นี้ค่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ 4 แสนกว่าบาทต่อปีเลยหรอครับ โห 4 แสนกว่าบาทต่อปีนี้แพงมากนะครับผมว่าสำหรับผมค่าเบี้ยประกันหลักหมื่นนี้ก็เริ่มคิดหนักแล้วนะครับ ยังประกันชีวิตตัวที่ผมทำอยู่ตอนนี้ค่าเบี้ยประกันหลักหมื่นนี่ก็สูงสุดสำหรับผมเลยแต่ว่าไปเห็นโฆษณาของบริษัทเอ็ทน่าประกันภัยก็เลยสนใจแต่ถ้าปีละ 400000 อย่างนี้ผมก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ

2020.12.29 16:44

วิบวับ

จริงๆ แผนนี้เนี่ยของคุ้มครองแค่เฉพาะผู้ป่วยในนะคะ ไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับผู้ป่วยนอก ตรงนี้คุณคิดให้ดีก่อนนะ เพราะว่าบางทีเราทำประกันสุขภาพไป เราก็อยากได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลทั่วๆไป ซึ่งบางครั้งเราก็อาจจะไม่ได้นอนโรงพยาบาลก็ได้ แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับผู้ป่วยนอกคุณจะต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมขึ้นไปอีกนะ คิดดูดีๆว่ามันโอเคหรือเปล่า ??

2021.01.28 5:47

ธันยพร

หมายความว่าดูแผนประกันตัวนี้ แล้วไม่ค่อยจะคุ้มใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบนี้ ขอให้เลือกประกันตัวอื่นแทนไปเลยครับ แล้วบอกว่าเงินไม่ใช่ปัญหา แบบนี้ผมขอแนะนำว่าเป็น ประกันสุขภาพ แพลทินั่ม เอ็ทน่าประกันภัย ไปเลยครับ การคุ้มครองบอกเลยครับได้มากกว่าเยอะเลยครับ อย่างแผนแรกของเขาค่าห้อง ยังได้ประมาณ8พันเลยครับ ดูก่อนได้นะครับ

2021.03.30 15:19

ธัญทิพย์

รู้สึกว่าการคุ้มครองของประกันตัวนี้ไม่โอเคเหรอคะ ถ้าเป็นแบบนี้เราขอแนะนำตัวหยึ่งคะที่เป็นประกันของ เอ็ทน่าเหมือนกันคะ ไม่ทราบว่าชอบเจ้านี้อย่างเดียวไหมหรือว่าอยากดูของหลายๆเจ้า เอาว่าเอาของตัวเจ้านี้ไปก่อนนะคะ ประกันสุขภาพ ตัวที่เราแนะนำ คือ แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย รับรองเลยคะว่าตัวนี้น่าพอใจสุดๆคะ

2021.04.29 7:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นที่จะต้องซื้อพ่วงประกันชีวิตเสริมไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่สนับสนุนแบบแผน แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่อยู่ในเครือคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

มีการกำหนดเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ในการเข้ารับการรักษาตัวในแต่ละครั้งไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเข้าพักรักษาตัว จากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี