Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเข้าพักรักษาตัว จากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการคุ้มครอง แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย จากอุบัติเหตุและความเจ็บป่วยที่จะได้รับการคุ้มครอง มีขีดจำกัดและจำนวนครั้งที่จะต้องคิดเกี่ยวกับการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมครับ เพราะว่าอยากจะได้ใช้ประโยชน์จากกรมธรรม์อย่างเต็มที่ไม่อยากจะต้องจ่ายเอง เมื่อมีการเข้ารับการรักษาเกินกำหนด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายตามาแล🤪😳

การคุ้มครองที่จะได้จากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย หากประสบอุบัติเหตุหรือมีความเจ็บป่วย ไม่มีการจำกัดจำนวนครั้งสำหรับการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลนะครับ แต่ตัวที่กำหนด คือ วงเงินประกัน ไม่ว่าจะเข้ารักษาตัวหรือมีค่าใช้จ่ายอะไรก็ตาม ทุกอย่างรวมกันแล้วจะต้องไม่เกินวงเงินคุ้มครองที่ได้รับต่อปีครับ

2020.11.27 8:19

Uno

ใช่ครับ เท่าที่ผมไปอ่านข้อมูลมาก็เหมือนกับความเห็นแรกเลยคือไม่ได้กำหนดว่าปีหนึ่งจะเคลมได้กี่ครั้งแต่ว่าวงเงินสูงสุดที่ได้ก็จะขึ้นอยู่กับแผนประกันที่คุณทำ อย่างเช่นถ้าวงเงินสูงสุดไม่เกินปีละ 300,000 บาท คุณจะเครม 1 ครั้ง 300 บาทเลยก็ได้หรือว่าจะเคลม 10 ครั้งก็ได้ครับแต่ว่าจะต้องไม่เกิน 3 แสนบาทต่อปีสำหรับผมรู้สึกว่าถ้าได้วงเงินความคุ้มครองปีละ 300,000 นี่ถือว่าเยอะสุดๆไปเลยนะครับ

2020.12.29 16:45

มีนา

ไม่แน่ใจว่ามีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งไหม แต่ว่าสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับการรักษาผู้ป่วยนอกเนี่ยให้ความคุ้มครองน้อยเกินไป ขนาดเงินคุ้มครองเยอะที่สุดนะแค่ 2,500 บาทเอง เราว่ามันไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่สำหรับประกันแผนนี้ นอกจากว่าคุณจะเป็นผู้ป่วยในนั่นแหละคุณจะได้ความคุ้มครองเยอะ ส่วนเรื่องอุบัติเหตุเราไม่แน่ใจว่าจะต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมหรือเปล่านะถ้าอยากได้รับความคุ้มครองเยอะๆ

2021.01.28 6:26

ธันยพร

คุ้มครองแค่3แสน ไม่ได้เยอะเลยนะครับ ถ้าเราเข้าไปรักษาตัวที่โรงพยบาลเอกชน ค่าห้องก็ต้องจ่ายที่ประมาณ 5พันกว่าบาทต่อวันแล้วครับ แถม ถ้าเป็นตัวนี้ เขาจ่ายให้เราแค่วันลัะพันกว่าบาทเอง นั้นแสดงว่า ค่ารักษาของเราก็ต้องลดลงด้วยเพราะทางประกันเขาจะเฉลี่ย ค่าใช้จ่ายให้เราครับ แล้วเขาก็เคลมทีเดียวเลย 3แสนนี้ หมดเร็วนะครับ

2021.03.30 15:19

ธัญทิพย์

ใครจะป่วยขนาดนั้นใช่ไหมคะ เราว่าวงเงินคุ้มครอง ทั้งค่ารักษา กับค่าห้อง ที่ประมาณ 3แสนบาทน่าจะพิสำหรับคนที่เริ่มต้นทำประกันสุขภาพคะ ก็ซื้อตัวนี้ไปก่อนคะ ถ้ารู้สึกว่าการคุ้มครองยังไม่คุ้ม คุณก็สามารถที่จะซื้อประกันสุขภาพตัวอื่นของเอ็ทน่า หรือว่าของประกันเจ้าอื่นๆในตลาดบ้านเราได้คะ เพราะไม้ใช่ประกันสุขภาพที่มีสัญญาในการจ่ายเบี้ยคะ

2021.04.29 7:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นที่จะต้องซื้อพ่วงประกันชีวิตเสริมไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่สนับสนุนแบบแผน แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่อยู่ในเครือคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

มีการกำหนดเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ในการเข้ารับการรักษาตัวในแต่ละครั้งไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีแบบแผนอื่นนอกจากแบบแผนมีให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี