Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ในการเข้ารับการรักษาตัวในแต่ละครั้งไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาตัวเนื่องจากปัญหาสุขภาพ หรืออุบัติเหตุที่เกิดขึ้นอย่างกะทันหัน มีการกำหนดเกี่ยวกับจำนวนวงเงินในการเข้ารับการรักษาตัว ไม่คะว่าแต่ละครั้งสามารถเบิกค่ารักษาได้ไม่เกินเท่าไหร่ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย เพราะถ้าเกินจะได้เตรียมเงินไว้หรือเตรียมตัวไว้สำหรับการจ่ายชดเชยในส่วนที่ไม่พอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายตามาแล🤪😳

ในการเข้ารับการรักษาตัวในแต่ละครั้งไหม สำหรับผู้เอาประกันภัยที่ใช้บริการแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย จะได้วงเงินสำหรับค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินกรณีผู้ป่วยนอก กรณีอุบัติเหตุรักษาตัวภายใน 24 ชม. และการรักษาต่อเนื่องภายใน 15 วัน สำหรับอุบัติเหตุนั้นๆ ประมาณ 2,200 บาท จะใช้กี่ครั้งก็ได้ แต่ต้องไม่เกินวงเงินรวมครับ

2020.11.27 8:22

Uno

อันนี้ก็แล้วแต่คนชอบนะครับ สำหรับส่วนตัวผมแล้วถ้าทำประกันภัย แล้วมีการจำกัดวงเงินค่ารักษาเนี่ยก็ต้องมาดูว่าให้ความคุ้มครองด้านไหนบ้าง แต่ยางประกันภัย ที่ผมทำอยู่ ก็กำหนดวงเงินความคุ้มครองด้วยครับ แต่ทีนี้เราก็ต้องมาดูว่าวงเงินความคุ้มครองที่ได้สำหรับตัวเราเองเนี่ยพอไหม แล้วก็ต้องมาดูด้วยว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีเขาจ่ายไหวหรือเปล่า เพราะถ้าจ่ายได้ไม่ต่อเนื่องเสียดายเวลาที่ทำครับ

2020.12.29 16:45

Metta

@k. ชายตามาแล🤪😳 ที่คุณบอกว่าจะได้วงเงิน ประมาณ 2,200 บาท จะใช้กี่ครั้งก็ได้ แต่ต้องไม่เกินวงเงินรวม... คือตรงนี้มันน้อยไปหรือเปล่าคะ ??? กำลังคิดว่าครั้งเดียวก็ยังไม่รู้เลยว่าจะพอรึเปล่า???(5555) เราว่าตรงนี้มันเป็นกรณีผู้ป่วยในหรือเปล่า เพราะว่าผู้ป่วยในสามารถที่จะรักษาได้ในวงเงินเดียวกันได้ ถ้าไม่เกิน 30 วันนี่แหละ...

2021.01.28 6:30

ลือชัย

ประกันสุขภาพแผนนี้เขามีเงินคุ้มครองโดยรวม ประมาณที่ 3แสนบาทครับ ไม่น่าต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายในการรักษานะครับ คิดว่าวงเงินประมาณนี้น่าจะพอใช้จ่ายนะครับ แต่ถ้าเป็นกรณีที่ต้องพักรักษาตัวที่โณงพยาบาลนานๆก็ต้องเตรียมเผื่อเอาไว้ครับ เพราะว่าที่เป็นห่วงที่าุดน่าจะเป็นเรื่องขอค่าห้องพักนะครับ ที่ผมดูแล้วไม่ค่อยได้เยอะเท่าไรเลยครับ

2021.03.31 6:5

ศรีปลัด

เรื่องค่ารักษาของประกันตัวนี้ผมไม่ค่อยห่วงเท่าไรครับ เพราะว่าเขามีให้ 3แสนบาท แต่ที่น่าเป็นห่วงคือเรื่องค่าห้องมากว่าครับ เขาให้เราที่ประมาณ 1500 บาทเองครับ แบบนี้ ผมว่าไม่น่าจะพอครับ ถ้าเป็นแบบนี้เงินในการคุ้มครองค่ารักษาของเราก็อาจน้อยลงตามไปด้วยครับ ถ้าให้แนะนำนะครับ เลือกแผนการคุ้มครองที่จ่ายค่าห้องเยอะๆดีกว่าครับ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นที่จะต้องซื้อพ่วงประกันชีวิตเสริมไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่สนับสนุนแบบแผน แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่อยู่ในเครือคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเข้าพักรักษาตัว จากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีแบบแผนอื่นนอกจากแบบแผนมีให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี