Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นที่จะต้องซื้อพ่วงประกันชีวิตเสริมไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

บางคนแนะนำว่าเมื่อเรามีประกันภัยแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นที่จะต้องสมัครบริการของประกันเสริมหรือการซื้อพ่วงประกันชีวิตเอาไว้ด้วย จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิต จะได้รับวงเงินสูงคนที่อยู่ภายหลังจะได้รับมรดกเป็นก้อนด้วย จริงๆแล้วจำเป็นต้องสมัครไว้เผื่อไหมคะ เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต้องซื้อเพิ่มอีกเหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

##ณ เมืองกรุง##

ถ้าซื้อประกันแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัยแล้ว จำเป็นต้องสมัครประกันเสริมหรือซื้อพ่วงประกันชีวิตเอาไว้ด้วย เพื่อจะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตมั้ย? ไม่รู้ครับ แล้วแต่ความต้องการของผู้เอาประกันภัย ถ้าคุณคิดว่ามีความเสี่ยงหรือว่าอยากได้ความคุ้มครองเพิ่ม ก็ซื้อได้หากค่าเบี้ยประกันไม่หนักเกินไปครับ

2020.11.27 8:52

Narong

ถ้าอยากได้รับความคุ้มครองเพิ่มเติมเพราะรู้สึกว่าความคุ้มครองที่ประกันหลักที่เราซื้อให้มานั้นไม่ค่อยครอบคลุมเท่าไหร่ เคงั้นก็อยากจะแนะนำให้ซื้อแพ็คประกันเสริมด้วยไปเลยครับแต่ถ้าจะซื้อประกันภัยอยากจะให้ซื้อประกันเสริมอย่างพวกประกันชดเชยรายได้ด้วยนะครับโดยเฉพาะถ้าทำงานเป็นพนักงานบริษัทหรือว่าได้เงินเดือนประจำอยากจะแนะนำให้ซื้อประกันตัวนี้เป็นแพ็คเกจเสริมไปด้วยเลย

2020.12.30 16:24

Chan_ya

ก็จริงๆเเล้วประกันนี้เค้าดูแลทั้งเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุอยู่แล้ว ถ้าเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุก็จะได้รับความคุ้มครองอยู่ค่ะ แต่ถ้าจขกทอยากจะได้ประกันชีวิตแบบคุ้มครองโรคด้วย ตรงนี้ต้องลองสอบถามกับทางตัวแทนดูนะคะ เพราะเราก็ไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับแผนประกันมากนัก เพราะว่าสัญญาเพิ่มเติมมีหลายตัวด้วยนะคะ

2021.01.29 11:47

พิทยรัศมิ์

เราอาจจะซื้อหรือว่าไม่ต้องซื้อก็ได้คะ ประกันเสริมเข้าไม่ได้บังคับว่าเราต้องซื้อคะ แต่บางตัวถ้าเราซื้อเอาไว้ ประกันเสริมบางตัวก็น่าสนใจนะคะ อย่าง ประกันเสริมที่ จ่ายเงินชดเชยการขาดรายได้เวลาที่รักษาตัว อันนี้น่าทำมากคะ เราสามารถเลือกได้คะว่าเราต้องการเงินชดเชยวันละประมาณเท่าไรคะ น่าจะมีเริ่มต้นที่500บาท ไปจนถึงหลักพันคะ

2021.03.31 6:5

ลักษิกา

อยากซื้อก็สมารถซื้อประกันเสริมเข้าไปได้คะ ถ้าอยากทำ มีสองตัวที่เราขอแนะนำคะ ตัวแรกคือ ประกันอุบัติเหตุคะ อันนี้สำคัญมากๆเลยนะคะ มันจะได้ช่วยเพิ่มวงเงินคุ้มครองให้เราคะ แล้วอีกตัวก็เป็นในเรื่องของประกันที่มีเงินชดเชยเวลาที่เราเข้ารักษาตัวคะ อันนี้เราไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายตอนออกจากโณงพยาบาลคะ สองตัวนี้ถ้าทำได้น่าทำนะคะ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่สนับสนุนแบบแผน แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่อยู่ในเครือคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีการกำหนดเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ในการเข้ารับการรักษาตัวในแต่ละครั้งไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเข้าพักรักษาตัว จากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีแบบแผนอื่นนอกจากแบบแผนมีให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี