Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องค่าห้องพัก ค่าอาหารและค่าบริการพยาบาลอย่างไรบ้างคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ในการให้บริการการคุ้มครอง ในตอนที่จำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาลเพราะว่าเจ็บป่วย อุบัติเหตุ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองหรือช่วยในเรื่องของค่าใช้จ่าย ค่าห้อง ค่าอาหาร และค่าบริการพยาบาลอย่างไรบ้างคะสำหรับกรมธรรม์นี้ ขอค่าใช้จ่ายส่วนนี้เป็นสิ่งที่ต้องจ่ายอยู่แล้วเมื่อเข้ารับการรักษาพยาบาล

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

##ณ เมืองกรุง##

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองในเรื่องของค่าใช้จ่ายเมื่อต้องเข้ารับการรักษาตัวในโรงพยาบาล เช่น ค่าห้อง ค่าอาหาร และค่าบริการพยาบาล ทั้งสามรายการนี้หากเป็นห้องพักปกติวงเงินสูงสุดต่อวัน คือ 1,400 บาท สำหรับห้อง ICU วงเงินสูงสุดต่อวัน คือ 2,800 บาท ส่วนค่ารักษาพยาบาลก็คุ้มครองด้วยครับ

2020.11.27 9:1

Narong

ที่จริงส่วนตัวรู้สึกว่าอาหารที่อยู่โรงพยาบาลทำให้ไม่เคยอร่อยเลยครับและคุณบอกว่าอาหารที่โรงพยาบาลทำให้ทำด้วยความรักจริงๆผมรู้สึกว่าไม่อร่อยเลยจริงๆแต่ถ้าทำประกันภัยตัวนี้แล้วสามารถเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลดีๆได้ผมว่าโอเคนะครับเพราะว่าโรงพยาบาลเอกชนบางที่อาหารผู้ป่วยก็อร่อยอยู่ แต่ทางที่ดีผมรู้สึกว่าไม่เข้าโรงพยาบาลเลยจะดีกว่าช่วงนี้ครูยิ่งระบาดอยู่ด้วย

2020.12.30 16:25

kiki**

ทำไมถึงสมัครใช้แผนนี้ล่ะคะ ?? เราว่ามันไม่น่าจะพอรึเปล่าถ้าต้องเข้าโรงพยาบาลเอกชน ปกติค่าห้องโรงพยาบาลเอกชนไม่ต่ำกว่า 1,800 บาทนะ (ส่วนใหญ่) ตอนแรกเราก็เกือบสมัครแผนแซปไฟร์ เหมือนกันเพราะค่าเบี้ยไม่แพงเท่าไหร่ แต่พอมาคิดดูดีๆถ้าค่าห้องหรือค่ารักษาไม่พอเราเองสินะที่ต้องควักเงินจ่ายเพิ่ม เราก็เลยสมัครแผนเอเมอรัลด์แทน....

2021.01.29 11:58

kiki**

ทำไมถึงสมัครใช้แผนนี้ล่ะคะ ?? เราว่ามันไม่น่าจะพอรึเปล่าถ้าต้องเข้าโรงพยาบาลเอกชน ปกติค่าห้องโรงพยาบาลเอกชนไม่ต่ำกว่า 1,800 บาทนะ (ส่วนใหญ่) ตอนแรกเราก็เกือบสมัครแผนแซปไฟร์ เหมือนกันเพราะค่าเบี้ยไม่แพงเท่าไหร่ แต่พอมาคิดดูดีๆถ้าค่าห้องหรือค่ารักษาไม่พอเราเองสินะที่ต้องควักเงินจ่ายเพิ่ม เราก็เลยสมัครแผนเอเมอรัลด์แทน....

2021.01.29 11:58

พิทยรัศมิ์

ใช่ๆ ถ้าเลือกได้น่าจะซื้อประกันที่คุ้มครองเรื่องค่าห้องพักน่าจะไม่ต่ำกว่า 4พันบาทต่อคืนคะ เพราะว่าโรงพยาบาลเอกชนส่วนใหญ่ราคาก็น่าจะประมาณนี้คะ ถ้า พันต้นๆแบบนี้ คิดว่าน่าจะมีแค่โรงพยาบาลของรัฐบาลเท่านั้นแหละที่สามารถใช้ได้คะ รองเลือกดูของหลายๆเจ้านะคะ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันเดียวนี้ไม่แพงมากเลยคะ มีหลายเจ้าแข่งกันเยอะคะ

2021.03.31 6:5

ลักษิกา

เราเคยรู้จักเพื่อนคนหนึ่งคะ ที่เขามีประกันที่เป็นแบบนี้คะ ค่าห้องได้ประมาณ พันกว่าบาทแต่ทางโรงพยาบาลค่าห้องวันละ 4พันกว่าบาท ตอนแรกเพื่อนเราก็กังวลคะ ว่าต้องจ่ายส่วนต่างเพิ่มไหม แต่ท้ายที่สุดไม่ได้จ่ายคะ ทางโรงพยาบาลเขาเอาไปบวกกับส่วนอื่นๆในวงเงินที่คุ้มครองคะ แต่การทำแบบนี้ก็ทำให้การรักษาเราครั้งหน้าวงเงินก็จะน้อยลงคะ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นที่จะต้องซื้อพ่วงประกันชีวิตเสริมไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่สนับสนุนแบบแผน แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่อยู่ในเครือคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

มีการกำหนดเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ในการเข้ารับการรักษาตัวในแต่ละครั้งไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเข้าพักรักษาตัว จากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี