Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกไหมครับ

เพื่อนๆมักจะพูดถึงแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ว่าให้บริการการคุ้มครองในการรักษาพยาบาลได้ดี แต่พอผมได้ดูแล้วเห็นว่าเบี้ยประกันภัย ก็อยู่ในราคาที่จ่ายได้ ผมอยากทราบว่ามีแบบแผนอื่นอีกให้เลือกใช้บริการไหมครับ เพื่อที่จะได้เปรียบเทียบราคาและการคุ้มครอง ว่าสามารถจ่ายได้มากขนาดไหนสำหรับตัวผมเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายไหม?????

มีอีกสามแผนที่อยู่ในประกันแผนเพอร์ซันนัลแคร์ของเอ็ทน่าประกันภัย เราจะเรียงลำดับให้จากวงเงินคุ้มครองน้อยที่สุดไปจนถึงวงเงินสูงที่สุดนะคะ เริ่มจาก แผนแซปไฟร์ รูบี เอมเมอร์รัลด์ และไดมอนด์ค่ะ วงเงินคุ้มครองโดยรวมต่อปีจะเพิ่มขึ้นแผนละ100,000 บาท เริ่มจาก 300,000 บาทไปจบที่ 600,000 บาทค่ะ บอกเอาไว้เผื่อเปลี่ยนใจไปแผนอื่น

2020.11.27 9:31

Pai

มีแบบแผนให้เลือกนะครับเพียงแต่ว่าค่าเบี้ยประกันของแต่ละแบบแผนก็จะต่างกันไป ถ้าอยากจะได้ความคุ้มครองหรือว่าวงเงินความคุ้มครองแบบที่สูงหน่อยค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีก็จะแพ้ไปด้วยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้ายังจะทำประกันภัยผมอยากจะแนะนำให้เลือกความคุ้มครองแบบที่เราอยากได้แล้วก็ค่าเบี้ยประกันแบบที่เราจ่ายไว้ด้วยนะครับต้องดูด้วยว่าได้ความคุ้มครองตรงส่วนไหนแล้วก็เราพอใจไหม

2020.12.30 16:25

Soraya.k

เพื่อนๆมักจะพูดถึงแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ว่าให้บริการการคุ้มครองในการรักษาพยาบาลได้ดี......สรุปว่าจขกทสมัครประกันเพราะเพื่อนบอกว่าokหรือเพราะตรงตามความต้องการของเรา??? จริงๆถ้าจขกทอยากจะสมัครประกันสุภาพจริงๆอยากจะให้มองถึงความจำเป็นของเราเป็นหลักนะคะ อย่างเช่นเราอยากได้ประกันสุขภาพแบบไหน? เช่นคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรง หรือ คุ้มครองอุบัติเหตุ ต้องเอาเราเป็นหลักนะคะอย่าตามเพื่อนค่ะ

2021.01.29 12:18

จิรัชยา

ประกันตัวนี้มีอีกหลายแผนการคุ้มครองให้คุณได้เลือกคะ ถ้าคุณจะซื้อประกันสุขภาพ เราว่า แผนแรกตัวนี้อาจไม่ตอบโจทย์ของเรื่องค่าห้อวนะคะ ยังไงรองขยับไปเป็น เอมเมอรัลด์ 08 ดูไหมคะ เรื่องค่าห้องเราว่าน่าจะพอได้เลยคะ ได้วันละ4พันบาท โรงพยาบาลเอกชนก็น่าจะประมาณนี้คะ แถม วงเงินคุ้มครองรวมก็ต่างมากเลยนะคะ ถ้าให้เลือกเอาอันนี้ดีกว่าคะ

2021.03.31 6:5

นุศรา

หมายความว่าเป็นประกันสุขภาพในการคุ้มครองตัวเดียวกันนี้ใช่ไหมคะ จริงๆการคุ้มครองเขามีหลายแผนการคุ้มครองให้เราเลือกคะ อาจจะขยับไปอีกแผน1ก็ได้นะคะ ถ้าบอกว่าสามารถจ่ายไหวเพราะว่าจะได้ค่ารักษาในวงเงินที่เพิ่มมากขึ้นคะ หรือถ้าแค่ตัวนี้คุณไหวก็เอาแค่ตัวนี้ก็ได้คะ ปีแรกๆอาจดูก่อนคะว่าขาดอะไรไหม ปีหน้าค่อยเพิ่มได้คะ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงอะไรบ้าง สำหรับการคุ้มครองแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองในกรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ไหมคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้างครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ได้รับการคุ้มครองเรื่องของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลอย่างไรบ้างคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี