Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองเรื่องของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลอย่างไรบ้างคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับฉันที่ไม่ได้รับการคุ้มครองจากการขับรถยนต์ ฉันถึงเลือกใช้แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย จะได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ถูกทำร้ายหรือโดนลูกหลง ฉันอยากรู้เกี่ยวกับการคุ้มครองในส่วนนี้ว่า มีเงื่อนไขอะไรบ้างสำหรับสิ่งที่ฉันจำเป็นต้องรู้ เพื่อจะได้รับผลประโยชน์หรือการคุ้มครองในส่วนนี้อย่างเต็มที่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@มัดไหม*+*

ในกรณีที่ถูกทำร้ายหรือโดนลูกหลงจากอุบัติเหตุทางรถยนต์ ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย จะให้ความคุ้มครองหรือไม่ขึ้นอยู่กับว่าคุณได้รับผลกระทบอย่างไร เนื่องจากแผนรูบี 08 จะให้ความคุ้มครองกรณีเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ สายตา การรับฟังเสียง การพูดออกเสียง และทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงค่ะ

2020.11.27 10:17

Duck

ทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง ส่วนใหญ่แล้วจะได้รับเงินช่วยเหลือครับแต่ก็อย่างที่ความเห็นแรกบอกมันต้องดูว่าคนได้รับผลกระทบจากอะไรบ้างคิดว่าถ้าจะทำประกันอะไรแบบนี้จะต้องอ่านรายละเอียดความคุ้มครองให้ดีๆ เพราะเห็นหลายคนเลยครับที่ ทำประกันแต่ว่าไม่ได้อ่านรายละเอียดความคุ้มครองอย่างดี ทำให้พอประสบอุบัติเหตุ ไม่สามารถได้รับความคุ้มครองสิ่งที่ตัวเองตั้งใจไว้ก็เลยให้เช็ครายละเอียดตรงนี้ดีๆนะครับ

2020.12.30 16:27

honey_b.

ประกันตัวนี้เค้าคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุที่เกี่ยวข้องกับรถยนต์เป็นหลักนะคะ ไม่ใช่อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการถูกทำร้าย หรือการจราจล ตรงนี้เค้าไคุ้มครองนะคะ หลายคนที่สมัครไปแล้วมักจะเข้าใจผิด อย่างว่าแหละ....จะสมัครประกันสักตัวต้องศึกษาดีๆให้ชัดเจน ไม่อย่างงั้นเราอาจจะเสียผลประโยชน์ได้นะคะ

2021.01.29 14:17

วุฒิ

ไม่ได้จ่ายเรื่องของการรักษาพยาบาลใช่ไหมครับ เพราะว่าในแผนการคุ้มครองเขาบอกว่าคุ้มครอง อุบัติเหตุแบบ อบ.2 ซึ่งการคุ้มครองแบบนี้จะคุ้มครองกรณีที่สูญเสียอวัยวะมากกว่าครับ ถ้าอยากได้การคุ้มครองการรักษา ตอนนี้มีประกันอุบัติเหตุหลายตัวให้คุณเลือกนะครับ บางตัวคุ้มครองค่ารักษา ประมาณ 5หมื่นกว่าบาทเลยนะครับ เบี้ยอยู่ที่ 2พันกว่าๆเองครับ

2021.03.31 6:5

มุจรินทร์

เห็นด้วยกับที่พี่ๆทุกคนบอกมานะคะ ถ้าคุณอยากได้การคุ้มในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล หาซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มเอาเลยคะ แล้วอีกอย่างถ้าคุณซื้อเพิ่ม ก็จะได้การคุ้มครองอุบัติเหตุที่หลากหลายรูปแบบนะคะ ไม่ต้องมากังวลเรื่องค่ารักษาในส่วนนี้เลยคะ ส่วนเจ้าไหนดี อันนี้เลือกได้เลยคะ เพราะมีหลายเจ้าที่ค่าเบี้ยไม่แพงแต่การคุ้มครองดีคะ

2021.04.29 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงอะไรบ้าง สำหรับการคุ้มครองแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองในกรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ไหมคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้างครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี