Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีจุดเด่นในการคุ้มครองครอบคลุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างครับ

เดินผ่านป้ายโฆษณาและเห็นว่า มีแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย ตัวผมเองก็ยังไม่ได้สมัครใช้บริการของประกันภัยเลย อยากทราบว่ากรมธรรม์ตัวนี้มีผลประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง เพื่อจะได้ใช้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจเลือกใช้บริการครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@มัดไหม*+*

ใช่ค่ะ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ ทั้งในส่วนของค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยใน ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวัน ค่ารักษากรณีฉุกเฉิน อและอีกหลายรายการค่ะ วงเงินสำหรับค่าใช้จ่ายในแต่ละรายการก็พอสมควร ถ้าคุณสามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ก็น่าใช้ค่ะ

2020.11.27 10:20

Duck

อย่างนี้นะครับคือถ้าคุณหาได้รับการรักษาและต้องใช้จ่ายในโรงพยาบาลอย่างสูงคุณสามารถเบิกจ่ายได้สูงสุดถึง 6 แสนบาทต่อ 1 ครั้งนี่ยังไม่รวมค่าห้องหรือค่าอาหารคุณสามารถเบิกต่างๆได้ภายใน 1 ปีโดยไม่จำกัดจำนวนครั้ง รวมถึงยังสามารถคุ้มครองอุบัติเหตุร้ายแรงที่เกิดขึ้นจากยานพาหนะด้วยนะครับเช่นถ้าคุณประสบอุบัติเหตุที่ต้องใช้การผ่าตัดคุณสามารถเบิกจ่ายเพื่อขอเป็นค่ายังชีพในตอนที่คุณยังไม่ได้ทำงานถ้าถ้ารวมกับค่าประกันพรบแล้วเป็นงานที่ไม่น้อยนะครับ

2020.12.30 16:27

หมูหยอง & หมูแผ่น

แต่เราคนนึงอ่ะที่ไม่ค่อยชอบแผนนี้เท่าไหร่ เพราะว่าเขาคุ้มครองเฉพาะผู้ป่วยในเท่านั้นนะ นั่นก็หมายถึงว่าถ้าสมมุติว่าเราเจ็บป่วยเล็กๆน้อยๆแล้วไปโรงพยาบาลตรงนี้เราจะเบิกค่ารักษาไม่ได้เลย เพราะเขาถือว่าเราเป็นผู้ป่วยนอก พูดง่ายๆว่าต้องนอนโรงพยาบาลเท่านั้นถึงจะเบิกได้ ถ้าอยากจะให้คุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติม ซึ่งก็จะยิ่งทำให้ค่าเบี้ยแพงขึ้นไปอีก....

2021.01.30 6:59

พิชภ์ณิชา

อยากได้แบบไหนละคะ การตุ้มครอง ส่วนใหญ่ของปรกพกันตัวนี้เขาจะเน้นไปที่การคุ้มครองเรื่องของการรักษาพยาบาลมากกว่าคะ วงเงินคุ้มครองสูงสุดของ แผนที่คุณถาม น่าจะอยู่ที่ประมาณ 5แสนได้คะ แล้วก็ มีค่ารักษากับค่า มีค่าห้องพักค่าอาหาร ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ เอาว่าถ้าทำเราว่าค่อนข้างที่ครอบคุมเรื่องการคุ้มครองในเรื่องการรักษาคะ

2021.03.31 6:18

มุจรินทร์

การคุ้มครองของประกันสุขภาพตัวนี้เท่าที่เราดูข้อมูลก็ไม่ได้มีอะไรที่พิเศษเลยนะคะ เป็นการคุ้มครองค่ารักษาแบบที่เราเจอได้ทั่วไปในประกันสุขภาพคะ แต่ข้อดีเราว่าน่าจะเป็นในเรื่องของค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายต่อปีคะ ไม่ได้แพงเหมือนกับบางตัวที่เป็นของเขาคะ สนใจอยากทำก็สามารถทำได้เลยคะ แต่ให้ดีน่าจะซื้อประกันบางตัวเพิ่มนะคะ เช่นประกันอุบัติเหตุ คะ

2021.04.29 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเทคนิคพิเศษอะไรไหมคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินจากประกันภัยนี้เมื่อเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีวิธีที่จะช่วยทำให้ได้รับผลประโยชน์จากประกันภัย แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้บริการของประกันภัยได้ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมครับ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี