Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

สำหรับตัวเองชื่นชอบการใช้บริการ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สำหรับราคาของเบี้ยประกันภัยและการคุ้มครองถือว่าดีมากๆเลยค่ะ แต่ก็อยากรู้ว่านอกจากแบบแขนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกไหมคะ เผื่อจะได้เป็นตัวเลือกในการใช้บริการในปีถัดไป อยากจะลองฟังเงื่อนไขการใช้บริการหรือสิทธิประโยชน์ดูก่อนค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@มัดไหม*+*

นอกจากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ เอมเมอรัลด์ 08 แล้ว ยังมีอีกสามแผนค่ะ คือ แซปไฟร์ รูบี และ ไดมอนด์ แผนไดมอนด์เป็นแผนที่มีวงเงินคุ้มครองสูงที่สุดคือ 600,000 บาท รองลงมาก็คือ แผน เอมเมอร์รัลด์เนี่ยล่ะค่ะ 500,000 บาท ดูเหมือนต่างกันไม่เยอะเท่าไหร่ จะเปลี่ยนใจมาใช้บริการแผนไดมอนด์มั้ยคะ ขอแนะนำว่า ดูค่าเบี้ยประกันก่อนค่ะ

2020.11.27 10:24

Duck

ถ้าคุณเลือกใช้แผน Emerald 08 เลยหน้าประกันภัยที่จริงก็ดีหลายอย่างนะครับ คุณสามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคที่ร้ายแรงที่เป็นในปัจจุบันปัจจุบันหมายถึงโลกปัจจุบันนะครับเราอยู่ในสถานการณ์ covid-19 ซึ่งประเทศไทยตอนนี้หลายคนได้รับผลกระทบโดยตรงจากโลกนี้และมีคนติดแล้วนะครับคุณอาจจะคิดถึงประกันภัยตัวนี้เพื่อ ใช้ในการเจ็บป่วยหรือรักษาตัวสำหรับโรค covid นี้นะครับ อาจจะช่วยคุณได้ในเรื่องการประกันภัยค่าห้องค่าอาหาร ชื่อท่ารวมระยะเวลาแล้ว จะทำให้คุณ หายจากโรคนี้ได้ครับ

2020.12.30 16:27

Samurai_88

อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับบริษัทAetna หน่อยครับ ว่าบริษัทนี้น่าเชื่อถือแค่ไหน??? แล้วเวลาเคลมเงินเนี่ยมีปัญหาไหมครับ เช่นหลายคนมักจะบอกว่า บางครั้งเมื่อไปตรวจโรคบางอย่างก็ต้องออกเงินตัวเองก่อนแล้วหลังจากนั้นถึงจะไปเคลมบริษัทได้ ซึ่งต้องใช้เวลาเคลมนานมาก บางที่ถึงขั้นไม่จ่ายเบี้ยประกันก็มี อยากรู้ว่าบริษัทนี้เป็นแบบนั้นไหมครับ??

2021.01.30 7:5

พิชภ์ณิชา

การซื้อประกันส่วนใหญ่แล้วเขาไม่ค่อยเปรียบเทียประกันตัวเดียวกันหลอกคะ เพราะว่าแผนการคุ้มครองไม่ต่างกันมากคะ ถ้าคุณอยากซื้อประกันจริง ต้องเทียบกับหลายๆเจ้าคะ อย่างถ้าคุณจะซื้อประกันตัวนี้ ก็รองเทียบกับของ เอไอเอไหม ว่าเขาคุ้มครองเรื่องอะไรบ้างที่ต่างกัน อย่างถ้าเบี้ยประกันพอกันก็เชคเรื่องวงเงินคุ้มครองแบบนี้ก็ได้คะ

2021.03.31 6:18

มุจรินทร์

เรื่องความน่าเชื่อของ ของประกันเจ้านี้เราว่าน่าเชื่อถือนะคะ เพราะว่าประกันของเจ้านี้ บางตัวเขาคุ้มครองเราขณะที่เราเดินทางออกประเทศด้วยนะคะ คิดว่าความน่าเชื่อถือของไม่ได้อยู่แค่ในบ้านเรานะคะ ประกันเจ้านี้น่าจะมีอยู่หลายๆที่เลยคะ ส่วนเรื่องการเคลมประกัน เราว่าก็ไม่น่าอยากนะคะ เพราะถ้าเอกสารเราOk ทุกอย่างก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรคะ

2021.04.29 15:29

ลดา

@พิชภ์ณิชา ก่อนจะบอกอะไรขอแซวนิดนึงนะคะชื่อคุณสะกดยากจังเลยค่ะ ยังไงก็ตามก็จะมาตอบ comment ของคุณนะคะอยากจะบอกว่า ก่อนที่เราจะเอาประกันแต่ละที่ ไปเปรียบเทียบกัน อันดับแรกเราก็ต้องเลือกก่อนค่ะก็ต้องเปรียบเทียบประกันประเภทเดียวกันที่เดียวกันที่มีหลายแบบแผนก่อนว่าแบบแผนไหนจะเหมาะกับเรามากที่สุด แล้วก็ค่อยเลือกเอาแบบแผนนั้นไปเปรียบเทียบกับประกันของที่อื่นดูค่ะ

2021.05.19 13:53

จุ๊บจิ๊บ//

ได้สมัครมาใช้หรือยังคะเจ้าของกระทู้ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ เอมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่คุณถามมาน่ะค่ะ เห็นมีคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นและให้คำแนะนำกันเยอะเลย เลยอยากรู้ว่าคุณได้สมัครประกันนี้มั้ย เป็นแผนไหนเหรอคะ หรือว่าดูไปดูมาแล้วเกิดเปลี่ยนใจไปสมัครประกันฉบับแทนซะแล้ว ยังไงก็เข้ามารีวิวให้อ่านหน่อยนะคะ

2021.05.24 9:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเทคนิคพิเศษอะไรไหมคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินจากประกันภัยนี้เมื่อเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีวิธีที่จะช่วยทำให้ได้รับผลประโยชน์จากประกันภัย แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้บริการของประกันภัยได้ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมครับ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีจุดเด่นในการคุ้มครองครอบคลุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี