Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมครับ

สถานการณ์ในตอนนี้ดูเหมือนว่าเหตุการณ์ไวรัสโคโรน่าจะดีขึ้น แต่เมื่อมีการเปิดสนามบินให้นักท่องเที่ยวมาเที่ยวในประเทศไทย corona อาจจะกลับมาอีกก็ได้เป็นรอบที่ 2 ผมอยากทราบว่าสำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในกรณีที่ติดเชื้อไวรัสโคโรน่าได้ไหมครับ จะได้ไม่ต้องซื้อกรมธรรม์เพิ่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chaya285**

ผมว่าก็ยังน่าเป็นห่วงอยู่ไม่น้อยสำหรับการระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่า แต่แผนประกันสุขภาพทั่วไปอย่างแผนเพอร์ซันนัลแคร์ เอมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย จะให้การคุ้มครองในกรณีที่ติดเชื้อไวรัสโคโรน่าเหรอครับ ผมไม่คิดว่าเขาจะให้ความคุ้มครองด้วยนะ ขอถามจากคนที่ใช้ประกันนี้อยู่ละกัน เผื่อว่ามีใครเข้ามา ให้คำตอบไว้ด้วยนะครับ

2020.11.27 10:29

Baimon

น่าเป็นห่วงนะครับสำหรับสถานการณ์การระบาดของโรค covid-19 ปัจจุบันคุณคงคิดถึงว่ากรณีที่ติดเชื้อไวรัสแล้วจะมีเงินพอที่รักษาให้หายไหมเพราะโรคนี้สามารถรักษาให้หายได้แต่ระยะเวลาในการรักษานั้นนานคิดและท้อถึงเรื่องหาค่าห้องพยาบาลที่สูงและระยะเวลาที่นานด้วยแต่ประกัน สุขภาพแผนนี้ ในหน้าประกันภัยสามารถช่วยคุณให้ รักษาจนหายได้แน่ครับ

2020.12.30 16:28

Samuel.P

ไม่คุ้มครองเกี่ยวกับโรคระบาดนะครับ เพราะว่าแผนประกันตัวนี้เขาคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องประกันสุขภาพเป็นหลัก ซึ่งแผนนี้เน้นคุ้มครองเกี่ยวกับผู้ป่วยในและคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุ เขาจะไม่คุ้มครองบางโรคด้วยนะครับ เช่น โรคที่เราเป็นมาก่อนที่จะมาทำประกัน หรือ โรคมะเร็งด้วยนะ ดังนั้นก่อนที่จะสมัครต้องอ่านเงื่อนไขดีๆนะครับ

2021.01.30 7:9

พิชภ์ณิชา

ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องของ รักษาหลอกคะ เพราะว่าถ้าคุณเป็น โควิด-19จริงๆ เขาจะส่งคุณไปโรงพยาบาลของรัฐมากกว่าคะ อย่าง นี้มันจะช่วยลดค่าใช้จ่ายของคนไข้ได้เยอะมากคะ แล้วอีกอย่างอย่างที่เพื่อนๆบอก โรคนี้เป็นโรคที่เกิดขึ้นใหม่ ประกันหลายเจ้าก็ออกมาแจ้งแล้วคะว่าไม่ได้คุ้มครอง แถมถ้าอยากได้คุ้มครองก็ต้องซื้อประกันเสริมเข้าไปคะ

2021.03.31 6:18

อินทนนท์

เป็นไปไม่ได้ครับที่ประกันที่เป็นตัวเก่าๆเขาจะคุ้มครอง เรื่องโควิด-19ครับ อย่างประกันที่ผมทำอยู่ ทางตัวแทนเขาก็แจ้งนะครับว่าถ้าอยากได้รับการคุ้มครองโควิด-19 ผมต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมครับ ที่แรกก็งงครับ แต่พอเข้าอธิบายผมก็ซื้อ สัญญาเพิ่มเติมครับ เอาไว้ป้องกันดีกว่าครับ ยิ่งตอนนี้ด้วยยิ่งน่ากลัวครับติดกันเยอะมากๆ

2021.04.29 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเทคนิคพิเศษอะไรไหมคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินจากประกันภัยนี้เมื่อเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีวิธีที่จะช่วยทำให้ได้รับผลประโยชน์จากประกันภัย แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้บริการของประกันภัยได้ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีจุดเด่นในการคุ้มครองครอบคลุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี