Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ตาของฉันอายุ 70 ปีแล้ว ฉันเลยอยากจะสมัครบริการประกันภัยทั้งสุขภาพและเรื่องของอุบัติเหตุให้กับคุณตาด้วย ตัวฉันเองใช้บริการของแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับการคุ้มครองที่ดีมากเลย เลยอยากจะสมัครบริการให้กับคุณตาด้วยเหมือนกัน อายุขนาดนี้แล้วสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้อยู่ไหมคะ จะได้รับการคุ้มครองที่ดีด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chaya285**

บริษัทเขาคงดีใจถ้ารู้ว่าคุณใช้บริการแผนเพอร์ซันนัลแคร์ เอมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัยแล้วรู้สึกว่าได้รับการคุ้มครองที่ดีมาก จึงอยากจะสมัครประกันนี้ให้กับคุณตาของคุณด้วย แต่คงไม่ได้ครับเพราะอายุของคุณตาเกินข้อกำหนดเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัคร ซึ่งบอกไว้ว่าสูงสุดคือ อายุ 65 ปีเท่านั้นเอง ลองดูประกันอื่นนะครับ

2020.11.27 10:32

Baimon

อายุ 70 แล้วเป็นปัญหาใหญ่นะครับถ้าเริ่มจะสมัครประกันชีวิตตอนนั้นหลายบริษัทอาจจะคิดถึงเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพของคนอายุ 70 แล้ว จะเป็นอะไรที่ท้าทายด้วยถ้าเป็นไปได้คุณอาจจะซื้อบางอย่างอย่างเช่นลงทุนบางอย่างเพื่อได้รับเงินและใช้เงินนั้นในการรักษาคุณตาคุณอาจจะหา เงินเพื่อจ้างพยาบาลหรืออย่างอื่น คนที่จะสมัครประกันนะครับเพราะปกติแล้วคนอายุ 70 สมัครประกันยากกว่าคนอายุอื่นด้วยเอาใจช่วยนะครับขอคุณตามีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

2020.12.30 16:28

happiness.

บอกตรงๆว่ามันหายากมากเลยครับประกันสำหรับคนอายุ 70 ปีขึ้นไปเนี่ย แทบจะไม่มีเลยด้วยซ้ำ ถ้าบอกว่าอายุชักก่อน 70 ปี 65 ปีอะไรประมาณนี้อาจจะยังมีนะหรือบางทีเขาสามารถที่จะต่ออายุไปได้ด้วยจนถึง 90 ปี แต่ถ้ามาสมัครตอนอายุ 70 ปีแล้วเนี่ย จะจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวหรือเปล่าครับ ต้องคิดดีๆด้วยนะคะเกี่ยวกับตรงนี้ ถ้าไม่สามารถที่จะสมัครได้...บอกตรงๆว่าบัตรทองก็สามารถที่จะใช้ได้เหมือนกันนะครับ รักษาดีด้วย

2021.01.30 7:18

จัยสิทธิ์

อายุคุณตาคุณ 70ปีแล้ว คงจะยกครับที่จะซื้อได้ครับ ผมแนะนพเลยครับ ว่าหาซื้อประกันของ ผู้สูงอายุไปเลยครับ แต่ ผมก็ไม่รับปากนะครับว่าจะทำได้ไหม เพราะว่าประกันเขาจะดูเป็นเคลสๆไปครับ บางครั้งอาจจะได้หรือไม่ได้ก็ได้ครับ แต่ คุณน่าคุณอายุ70ปีแล้ว ถือว่าเป็นคนที่แข็งแรงเลยนะครับ แถวบ้านผมคนที่อายุประมาณนี้หาไม่ค่อยเจอแล้วครับ

2021.03.31 6:18

อินทนนท์

ที่บ้านของผมก็มีคนสูงอายุนะครับ แต่ผมก็ไม่ได้ซื้อประกันสุขภาพพวกนี้ให้นะครับ เพราะว่าค่าเบี้ยจะแพงมากครับ ส่วนใหญ่คนที่บ้าน ผมซื้อประกันสุขภาพของผู้อวุโสเวยครับ อย่างที่ผมซื้อเอาไว้ มีคุ้มครอง โณคเบาหวาน แล้วก็โรคความดันด้วยครับ สองโรคนี้คนอายุเยอะๆมักเป็นกันครับ คุณรองดูได้นะครับ สำหรับผมคิดว่าแค่นี้ก็น่าจะพอแล้วครับ

2021.04.29 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเทคนิคพิเศษอะไรไหมคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินจากประกันภัยนี้เมื่อเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีวิธีที่จะช่วยทำให้ได้รับผลประโยชน์จากประกันภัย แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้บริการของประกันภัยได้ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมครับ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีจุดเด่นในการคุ้มครองครอบคลุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี