Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีที่จะช่วยทำให้ได้รับผลประโยชน์จากประกันภัย แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ผมสมัครใช้บริการมาก็ 3 ปีแล้ว ยังไม่เคยเคลมประกันหรือได้รับผลประโยชน์อะไรเลยจาก แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ตั้งแต่สมัครประกันภัยมาร่างกายก็แข็งแรง ไม่เคยเกิดอุบัติเหตุเลย เลยอยากทราบว่ามีวิธีการที่จะช่วยให้สามารถ ได้รับผลประโยชน์จากการสมัครใช้บริการของประกันภัยตัวนี้ไหมครับ จะได้รับผลตอบแทนจากการจ่ายเบี้ยประกันบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jacky😎

ช่วงสามปีที่ผ่านมาคุณไม่ได้เจ็บป่วยจนต้องนอนรักษาตัวในโรงพยาบาล ไม่ได้ประสบอุบัติเหตุอะไรเลย จึงไม่เคยเคลมประกันจากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ เอมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ถือว่าคุณสุขภาพแข็งแรงและดูแลตัวเองดีมากนะครับ ประกันนี้ก็ไม่ได้คุ้มครองการตรวจสุขภาพซะด้วย ไม่งั้นจะให้คุณไปใช้บริการ ไม่เป็นไรครับเก็บไว้ใช้เผื่อมีเหตุฉุกเฉิน

2020.11.27 14:35

Hunter

ขึ้นชื่อว่าเป็นประกันสุขภาพ มันก็ต้องใช้ตอนที่คุณเจ็บป่วยใช่ไหมล่ะครับ ถ้าคุณไม่ได้เจ็บป่วยจากโรคที่คุณเป็นหรือประสบอุบัติเหตุแน่นอนเครมไม่ได้ เหลือจะใช้เงินประกันในส่วนนี้ได้ไม่เต็มที่ แต่คุณลองคิดถึง ถ้าคุณไม่สามารถรู้ได้ว่าในอนาคตคุณจะเป็นโรคที่เกี่ยวข้องไหม หรือจะเกิดอุบัติเหตุไหมก็ดีกว่าใช่ไหมครับถ้าจะได้มีประกันจากตัวเพื่อคุณจะใช้เงินส่วนนี้เพื่อรักษาสุขภาพและดูแลตัวเองต่อๆไปถ้าเทียบกับการจ่ายแต่ละเดือนคงไม่มากไปไหมครับถ้าจ่ายมา 3 ปีแล้ว

2020.12.30 16:30

Sue :}

เห็นเพื่อนเคยทำนะแล้วบอกว่าถ้าเราไม่เคลมเลยภายในกี่ปีก็จะได้เงินคืนประมาณไม่แน่ใจว่ากี่ % นะ แต่เท่าที่รู้มาคือได้เงินคืนแน่ๆ น่าจะประมาณ15% หรือเปล่าไม่แน่ใจนะ ต้องสอบถามกับทางตัวแทนนะคะ อย่าให้สิทธิ์ของคุณโดนเอาเปรียบ เราจำได้นะว่าทุกที่เขาก็มีคืนถ้าเราไม่เคลมเลย แต่จะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับบริษัทแต่ละบริษัทไม่เหมือนกัน

2021.01.30 7:30

BMX

@Sue :} ถ้าไม่ได้ใช้ประกันแต่ได่เงินคืนบ้างก็ดีอะดิ แต่ถ้าไม่ได้ใช้ประกันเลยก็ไม่ต้องเสียใจไปหรอกนะ ไม่เจ็บไม่ป่วยน่าดีใจจะตาย หรือคุณอยากป่วย ประกันเอาไว้คุ้มครองความเสี่ยง แต่ถ้าชีวิตคุณปลอดภัยดีก็ดีเแล้ว อย่าไปเสียดายเลย ทำประกันต่อไปเถอะถึงจะยังไม่ได้ใช้ เผื่อว่าวันหนึ่งจะเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดเอาได้

2021.03.29 15:41

ลูกจันทร์

แบบนี้ทำแล้วเสียเปล่าจริงๆคะ เราว่าถ้าเป็นอย่างในกรณ๊ของคุณถ้าเป็นคนที่แข็งแรง3ปีมาแล้วไม่เคยเคลมประกันตัวนี้เลย อาจคุยกับทางตัวแทนประกันที่จะขอเปลี่ยนแผนของตัวประกันสุขคะ อาจไม่ต้องจ่ายแพงก็ได้คะ แต่เอาจริงๆนะคะ ถ้ายกเลิก เราว่าน่าจะต้องบริการโรงพยาบาลแน่นอนเลยคะ เคยเจอมาหลายคนแล้วที่เป็นแบบคุณ แบบนี้เสียดายเลยคะ

2021.04.29 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเทคนิคพิเศษอะไรไหมคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินจากประกันภัยนี้เมื่อเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้บริการของประกันภัยได้ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมครับ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีจุดเด่นในการคุ้มครองครอบคลุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี