Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างครับ

เมื่อสมัครใช้บริการแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ผมอ่านแต่ว่าได้รับการคุ้มครองที่ดีที่สุด อะไรที่ดีที่สุดผมชอบอยู่แล้ว พอจ่ายเบี้ยประกัน ผมก็ลืมไปเลยว่าผมจะได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง ผมเลยอยากจะถามคร่าวๆสำหรับคนที่พอจะรู้จักนะครับ มีผลประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจากการสมัครใช้บริการแล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PookiePook👧

เป็นไปได้ยังไงคะเนี่ย ที่คุณแค่อ่านว่าแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองที่ดีที่สุด ก็ชอบจึงจ่ายเบี้ยประกันแต่ลืมไปแล้วว่าจะได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง?🙄 ถ้าลืมได้ง่ายขนดนี้ เราว่าคุณกลับไปอ่านกรมธรรม์ของคุณให้ดีๆ อ่านให้ละเอียดๆอีกสักครั้งและพยายามทำความเข้าใจด้วยนะคะ

2020.11.27 14:51

Catta

อันนี้เหมือนถามเอาความคิดเห็นของคนอื่นหรือว่าอยากให้คนอื่นเตือนความจำหรือว่าอยากอวดไหมครับว่ามีประกันดีๆที่คุ้มครองแล้วส่วนตัวผมว่าถ้าจ่ายเงินซื้อประกันอะไรสักอย่างนึงจำไว้ตลอดครับว่าเกิดอะไรขึ้นเราได้รับเงินประกันเท่าไหร่ไม่ค่อยลืมนะครับเพราะว่าทุกบาททุกสตางค์ที่เราจ่ายไปคือคุณค่านะครับเราไม่ได้จ่ายเงินนี้สุดๆแต่วันนึงเราอาจจะได้ใช้เงินก้อนนั้นเพื่อรักษาของคุณรักษาสิทธิ์ประโยชน์ของคุณในการซื้อประกันของคุณ ไม่ใช่ว่ามีเงินก็จ่าย แต่คุณสามารถใช้เงินนั้นซื้อ ความ มันคงมีชีวิตได้นะครับ

2020.12.30 16:31

Mr.T

อ้าว!! สมัครทำประกันแต่ว่าไม่รู้ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง?? งงกับคุณจริงๆนะเนี่ย ตอนสมัครไม่ได้อ่านหรอครับว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับประกันตัวนี้ ?? แย่เลยนะแบบนี้... ประกันตัวนี้คือเขาคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพและอุบัติเหตุโดยเน้นเกี่ยวกับผู้ป่วยในเป็นหลักครับ ดังนั้นถ้าคุณสมัครแผน Diamond ไว้ก็ไม่ต้องกังวลเลยครับเพราะว่าคุณจะได้วงเงินอย่างเต็มที่เกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล

2021.01.30 7:50

O_no

@Mr.T เป็นผมผมก็งงเหมือนกันครับ แต่มันก็มีคนแบบนี้อยู่นะตัวประกันเพราะมีคนเชียร์ว่ามันดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ แต่ก็ไม่เคยคิดที่จะหาข้อมูลเองเลย ซึ่งถ้าเกิดว่าประกันนั้นดีแล้วมันเกิดเหมาะสมกับคุณจริงๆก็ดีไปครับ แต่ถ้าเกิดว่ามันไม่ดีไม่เหมาะสมอย่างที่คุณเชียร์บอกคุณ ก็เสียดายเงินนะครับ ทางที่ดีใครที่คิดจะซื้อประกันก็ควรจะหาข้อมูลด้วยตัวเองก่อนนะ

2021.03.30 13:2

วงษ์ปรีชา

ใช่เลยครับ ผมอ่านคำถามของพี่ที่เขาถามแล้วก็งงครับ ตกลงว่าซื้อแล้วไม่ทราบว่ามันคุ้มครองอะไรได้บ้าง มันเป็นไปได้จริงเหรอครับ เพราะตอนที่ซื้อประกันตัวนี้ ตัวแทนประกันก็น่าจะอธิบายให้ฟังบ้างนะครับ ว่าประกันที่พี่ซื้อมามันมีการคุ้มครองอะไรบ้าง หรือว่าตัวแทนของพี่ไม่ได้บอกอะไรเลยเหรอครับ ถ้าเป็นอย่างหลังแนะนำให้เปลี่ยนตัวแทนเลยครับ

2021.04.29 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตมากไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการตรวจสุขภาพทั่วไปไหมครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงโรคอะไรบ้างคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมแบบแผนประกันภัยนี้ถึงมีราคาเบี้ยประกันภัยที่สูงขนาดนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการทำฟันหรือทันตกรรมไหมคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี