Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตมากไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

อยากทราบเกี่ยวกับวงเงินชดเชยที่จะได้รับจาก แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุจนถึงขณะที่ทำให้เสียชีวิต สามารถที่จะได้รับวงเงินชดเชยให้กับคนที่อยู่ภายหลังหรือครอบครัวไหมคะ เพราะสังเกตเกี่ยวกับราคาของเบี้ยประกันภัยก็แพงอยู่เหมือนกัน เลยคาดหวังเกี่ยวกับการคุ้มครองในเรื่องนี้เหมือนกันนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PookiePook👧

วงเงินชดเชยที่จะได้รับจากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัยในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุจนถึงขั้นเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ สายตา การรับฟังเสียง การพูดออกเสียง และทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง จะได้รับเงินเป็นจำนวน 100,000 บาท ถ้าหากเป็นมาจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์จะได้เงินชดเชย 50% ของทุนประกันภัยค่ะ

2020.11.27 15:5

Poly

นะครับคุณจะทำให้กับใครหรอครับให้กับพ่อแม่หรือให้กับคนในครอบครัวคุณไหมผมรู้สึกว่าคำถามที่คุณถามเหมือนคุณกำลังอยากจะได้รับเงินชดเชยจากพวกเขาไหม ผมไม่ได้มีอคติกับความคิดแบบนั้นนะแต่ ความคิดที่อยากจะซื้อประกันสุขภาพหรือประกันชีวิตควรจะเป็นช่วยเขาให้ได้รับการรักษาที่ดีที่สุดหรือช่วยเขาให้มีเงินใช้ในยามที่ หาขัดสนจริงๆ แต่ถ้าคุณใช้ประกันในทางที่ผิดคุณจะมีความโลภเข้ามาเกี่ยวข้องและมันอาจจะไม่ได้ดีเหมือนที่คุณคิดนะครับขอคุณคิดดีๆ อย่าใช้ประกันนี้เพื่อผลประโยชน์ของตัวเองนะ

2020.12.31 16:30

Nidnoi

@ k. Poly จขกทเค้าอาจจะไม่ได้โลภก็ได้...คิดในแง่ดีหน่อยสิคะ เป็นเรื่องปกติที่เลยที่เวลาที่เราทำประกันแล้วเราต้องอยากจะได้รับความคุ้มครองสำหรับคนที่อยู่ข้างหลังด้วย ยิ่งถ้าเราจ่ายเบี้ยไปแพงๆความคาดหวังก็ยิ่งสูง อย่าลืมนะคะว่าบางคนเค้าอาจจะเป็นเสาหลักในครอบครัวก็ได้ ถ้าเกิดอะไรขึ้นก็เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วที่เค้าก็จะต้องเป็นห่วงคนที่อยู่ข้างหลัง...เป็นธรรมดาค่ะ

2021.01.31 2:30

K.jip

@Poly คุณก็คิดไปไกลมากเลยนะคะ ฉันอ่านจากคำถามของจขกทก็ไม่เห็นว่าจะมีแนวคิดง่ายไม่ดีแบบนั้นเลย รู้สึกเหมือนกับจขกทเขาแค่อยากรู้ว่าจะได้รับผลตอบแทนอะไรบ้าง ถ้าทำประกัน แผน Personal care Diamond เพราะรู้สึก ว่ามีเบี้ยประกันแพงก็เลยอยากรู้ว่าความคุ้มครองจะคุ้มกับเบี้ยประกันที่จ่ายไหม ก็เป็นเรื่องปกตินะที่คนซื้อประกันอยากรู้

2021.03.02 10:2

โชติรส

เราเห็นด้วยนะคะ ที่บอกว่าวงเงินการคุ้มครอง ได้ 1แสนบาท มันน้อยไปนะคะ ถ้าเทียบกับค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแล้วมันน่าจะได้มากกว่านี้คะ ไม่ทราบว่าทำตัวนี้ไปหรือยังคะ ถ้ายัง เราขอแนะนำคะว่าอาจจะต้องเปลี่ยนเป็นของเจ้าอื่นไปเลยน่าจะดีกว่าคะ แล้วถ้าจะให้คุ้มสำหรับคนข้างหลัง คุรอาจจะซื้อประกันอุบัติเหตุเข้าไปด้วยนะคะ

2021.04.09 14:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการตรวจสุขภาพทั่วไปไหมครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงโรคอะไรบ้างคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมแบบแผนประกันภัยนี้ถึงมีราคาเบี้ยประกันภัยที่สูงขนาดนี้คะ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการทำฟันหรือทันตกรรมไหมคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี