Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการทำฟันหรือทันตกรรมไหมคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

เป็นอีกปัญหาหนึ่งที่ฉันต้องเข้ารับการรักษาบ่อยๆ ก็คือเรื่องของสุขภาพในช่องปาก ทั้งการอุดฟัน การทํารากฟันเทียม ฉันอยากทราบว่าสำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในส่วนของการทำทันตกรรมไหมคะ เพราะค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ค่อนข้างจะสูง เบี้ยประกันภัยที่จ่ายไปอยากจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

<>NinaNin<>

ถ้าทำประกันสุขภาพแล้วได้รับความคุ้มครองค่าทันตกรรมด้วยนี่นะ เราจะรีบสมัครเลย 555 เอาจริงๆก็อาจจะสมัครไม่ได้เพราะค่าเบี้ยประกันคงสูงพอสมควร อย่างที่รู้กันล่ะค่ะว่าค่าบริหารทางทันตกรรมหรือที่เรียกกันว่าค่าทำฟันน่ะมันแพงขนาดไหน ถ้าถึงขั้นทำรากฟันเทียมนี่ต้องจ่ายเยอะแน่ๆ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย คงไม่คุ้มครองหรอกค่ะ

2020.11.27 15:15

Poly

คุณๆคุณเจ้าของกระทู้คุณเอาความคิดแบบนี้ที่ไหนที่บอกว่านั่นคือการรักษา อย่างหนึ่งที่จริงการศัลยกรรมตกแต่งสวยงามปกติแล้วเบิกประกันไม่ได้ใช่ไหม ถ้าคุณเบิกประกันสำหรับศัลยกรรมเพื่อทำฟันได้คุณก็สามารถเบิกประกันเพื่อทำจมูกปากคางคิ้วกามหรืออย่างอื่นได้ด้วยใช่ไหมมันคงไม่สมเหตุสมผลใช่ไหมถ้าเบิกได้แค่ฝันก็เลยประกันตัวนี้คุ้มครองเพื่อช่วยคุณสู้กับโรคร้ายไม่ได้ช่วยคุณไว้ศัลยกรรมเพื่อให้ดูดีขึ้นนะ ลองให้ความสำคัญดีๆนะครับ

2020.12.31 16:31

pompom

ถ้าจขกทเป็นห่วงเรื่องฟันเป็นพิเศษ เหมือนเราจะเคยเห็นโฆษณาแวบๆนะ ชื่อบริษัทมิสเตอร์ประกันอ่ะ เป็นประกันเกี่ยวกับฟันโดยเฉพาะ เห็นเค้าเคลมว่าแบบเดินเข้าไปรักษาได้เลยโดยไม่ต้องสำรองจ่ายไปก่อน เพราะเค้ามีโรงพยาบาลที่เป็นเครือข่ายมากกว่า 200 ที่เลยนะ แต่ค่าเบี้ยเนี่ยเราไม่รู้นะว่าเค้าคิดยังงัย ต้องลองไปเช็คเอาเองนะคะ

2021.01.31 2:31

K.jip

@Poly ที่จขกทถามมา ก็สมเหตุสมผลนะ ที่จริงการทำฟันไม่ว่าจะอุดฟันหรือทำรากฟันเทียม ก็ไม่ถือว่าเป็นการศัลยกรรมหรอกนะคะ เป็นการรักษาด้วยเหมือนกัน แล้วก็จริงอย่างที่จขกทบอกค่ารักษาเกี่ยวกับการทำฟันที่พิเศษแบบนี้จะมีค่าใช้จ่ายแพงถ้าประกันคุ้มครองก็คงจะดี แต่บังเอิญว่า ประกันตัวนี้น่าจะไม่คุ้มครองเรื่องนี้ค่ะ

2021.03.02 10:8

จันทมิตร

ดสียใจด้วยนะครับ ประกันตัวนี้เท่าที่ผมเชคมาแล้ว ไม่มีบอกนะครับว่าคุ้มครองการรักษาฟันด้วยนะครับ แต่ ผมว่าอาจจะต้อวดูเป็นกรณีไปนะครับ อย่างถ้าคุณประสบอุบัติเหตุ แล้วต้องได้รับการรักษา ผมว่าส่วนนี้สามารถได้รับการคุ้มนะครับ เพราะว่าทางประกันชีวิตจะถือว่ากรณีแบบนี้เป็นเร่ชื่องรักษาที่เกิดมาจากอุบัติเหตุนะครับ

2021.04.09 15:9

อ่อนแอแพ้ไป

@Ploy อ้าวๆ อย่าพึ่งโมโหสิคะ เราตั้งกะทู้มาถามดีๆ อ่านดีๆก่อนมั้ยคะ? เราไม่ได้หมายความว่าการศัลกรรมตกแต่งอย่างเดียวนะ ก็ถามเกี่ยวกับการทำฟันทั่วๆไป อย่างอุดฟันอะไรอย่างนี้ แล้วการรักษารากฟันด้วยอันนี้เป็นการรักษานะคะ ไม่ใช่การศัลยกรรมตกแต่ง คุณก็พูดไปนู้น ตีความความหมายของคนอื่นไปผิดๆ รบกวนคนที่อารมณ์ดีๆมาตอบ Comment นะคะ

2021.07.28 14:35

ที่ปรึกษา

@อ่อนแอแพ้ไป ช่างเขาเถอะครับ ช่วงนี้อากาศร้อน เศรษฐกิจไม่ค่อยดี หลายคนเจอปัญหา ปัญหารุมเร้า ก็อาจจะมีอารมณ์ขึ้นง่าย comment แต่ละอย่างก็อ่านคอมเม้นที่มีประโยชน์มีสาระใบละกันครับ ถ้าบาง Comment มาใส่อารมณ์หรือใช้คำพูดไม่ดีก็ไม่ต้องไปสนใจ แต่ผมเข้าใจจขกทครับ มันก็ต้องมีเรื่องสงสัยกันบ้างเรื่องทันตกรรมก็เป็นเรื่องนึงที่หลายคนอยากได้

2021.09.16 4:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตมากไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการตรวจสุขภาพทั่วไปไหมครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงโรคอะไรบ้างคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมแบบแผนประกันภัยนี้ถึงมีราคาเบี้ยประกันภัยที่สูงขนาดนี้คะ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี