Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงโรคอะไรบ้างคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อดูจากราคาของเบี้ยประกันที่จ่ายไป ทำให้ฉันอยากจะคิดทบทวนสำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่ใช่คิดจะเลิกใช้บริการนะคะ แต่อยากจะคิดให้รอบคอบว่าสามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้าง จะได้เป็นการป้องกันความเสี่ยงสำหรับฉันในอนาคตสำหรับการรักษา ถ้าเกิดเป็นขึ้นมาก็อยากจะหายค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😀เป็นมิตร 😁

จริงครับที่คนเรายอมเสียเงินค่าเบี้ยประกันมากๆเพราะหวังว่าจะได้รับความคุ้มครองเมื่อตัวเองเจ็บป่วย คุณเองก็อยากรู้ว่ามีการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงโรคอะไรบ้างจากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ผมว่าคุณอย่าห่วงแต่พวกโรคร้ายแรงนี่เลยครับ ดูแลรักษาสุขภาพตัวเองให้ดีพยายามอย่าให้เป็นอะไรมากครับ

2020.11.27 15:25

July

ที่จริงมันไม่ตรงหลักของประกันด้วยนะครับประกันแผนนี้ทำขึ้นมาเพื่อช่วยคุณรักษาโรคทั่วไปนะครับคุณสามารถรับค่าคุ้มครองในเรื่องค่าห้องค่าอาหารค่าพยาบาลต่างๆแต่ไม่ได้คุ้มครองเฉพาะเจาะจงโรคร้ายแรงนะแต่ถ้าคุณสนใจในทางบริษัทนี้คุณสามารถหาข้อมูลเกี่ยวกับประกันที่คุ้มครอง 5 โรคร้ายแรงและถ้าคุณตรวจเจอโรคร้ายแรงที่เกี่ยวข้องกับค่าโลกนี้คุณจะได้รับเงินเป็นจำนวนก้อนที่เยอะกว่าประกันทั่วไปนะเน้นว่ารักคุณรู้ตัวนะครับว่าจะมีการรักษาและคุณยังซื้อประกันนั้นได้ ขอซื้อไว้ก่อนเลยก็ดีนะ

2020.12.31 16:32

Champ.124

ถ้าสมัครแล้วก็ไม่ต้องคิดอะไรมากหรอกครับ เพราะมันเปลี่ยนอะไรไม่ได้เเล้ว....เท่าที่รู้มาไม่คุ้มครองพวกโรคมะเร็ง เนื้องอก hiv อะไรประมาณนี้ครับ ถ้าคุณมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคพวกนี้ผมแนะนำให้คุณสมัครทำประกันเกี่ยวกับโรคร้ายแรงไว้ก็ดีนะครับ มีทั้งของบริษัทนี้และที่อื่นๆ แต่ที่สำคัญคุณต้องหมั่นดูแลสุขภาพและต้องหมั่นไปตรวจสุขภาพทุกปี ความเสี่ยงจะได้ลดลง

2021.01.31 2:34

Ben

ที่จริงประกันสุขภาพก็มีกำหนดครบสัญญาเราก็ส่วนมากก็ไม่ได้เป็นระยะยาวนะครับน่าจะเปลี่ยนได้ถ้าไม่ถูกใจกับความคุ้มครองไม่ใช่ประกันชีวิตนะครับ อย่าเข้าใจผิด@Cham.124 ขนาดประกันชีวิตบางตัวยังสามารถเปลี่ยนได้เลยเพราะเป็นระยะสั้น จะพากันตัวนี้ที่จขกททำไม่แน่ใจว่าถ้าเป็นโรคร้ายขึ้นมาเขาจะคุ้มครองยังไงบ้าง เพราะมันก็ไม่ใช่ประกันที่คุ้มครองโรคร้ายโดยตรง

2021.03.02 10:14

จันทมิตร

ประกันตัวนี้คุ้มครองการเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุ ตามที่เพื่อนๆได้แจ้งให้ทราบครับ ถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองแบบเรื่องของโรคร้ายแรง ของเอ็ทน่าก็มีนะครับ ที่คุ้มครอง 30หรือว่า40โรคร้ายแรงครับ มีขนาดถึงคุ้มครองเรื่องเบาหวานแล้วก็ความดันเลยนะครับ ยังไงถ้าอยากได้สอบถามจากตัวแทนประกันของคุณได้โดยตรงเลยนะครับ

2021.04.09 15:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตมากไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการตรวจสุขภาพทั่วไปไหมครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมแบบแผนประกันภัยนี้ถึงมีราคาเบี้ยประกันภัยที่สูงขนาดนี้คะ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการทำฟันหรือทันตกรรมไหมคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี