Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการสำหรับ แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

พอดีว่ามีเพื่อนที่เป็นชาวต่างชาติมาทำงานในประเทศไทย แต่ดูเหมือนว่าจะกลับบ้านไม่ได้ยาวเลยในช่วงนี้ พอติดในเรื่องของไวรัสโคโรน่า เลยแนะนำให้เขาสมัครใช้บริการแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุและเรื่องของปัญหาสุขภาพ ในการไปสมัครบริการครั้งแรกจำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ จะได้อธิบายให้เพื่อนฟัง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องพร😉😉

คงมีคนต่างชาติหลายคนที่เป็นเหมือนเพื่อนคุณ คือ ไม่สามารถกลับประเทศได้เนื่องจากสถานการณ์เชื้อไวรัสโคโรน่าระบาด สมัครประกันสุขภาพไว้ใช้ก็ดีนะคะ เผื่อเกิดความเจ็บป่วยหรือมีอุบัติเหตุอะไรขึ้นมาก็ยังได้รับความคุ้มครองจากประกัน เรื่องเอกสารสำหรับการสมัครใช้บริการแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย แค่เอกสารส่วนตัวก็พอแล้วมั้งคะ

2020.11.28 5:6

Holy

ที่เขาต้องเตรียมมีหลายอย่างนะครับอย่างเช่นถ้าเขาใช้วีซ่าอาจจะต้องขอที่ผู้ให้ที่พักอาศัยรับรองว่าเขาได้พักอาศัยอยู่กับคนไหนต้องออกหนังสือรับรองครับก็ออกวีซ่ารับรองว่าเขาเข้าเมืองมาได้รับวีซ่าแบบไหนแบบนักท่องเที่ยวธุรกิจหรือสามีภรรยาเป็นคนไทยไหม ลอง รวบรวมเอกสารเหล่านี้นะครับอีกอย่างนึงเอกสารที่ยืนยันตัวตนด้วย เขามีนายจ้างอยากให้นายจ้างเซ็นรับรองด้วยนะครับว่างานที่เขาทำเป็นรับรองจากรัฐบาลจริงๆถูกต้องตามกฎหมายจริงๆอาจจะดูเหมือนยากนะครับที่ได้รับสิทธิ์ตามประกันนี้แต่ถ้าคุณทำสำเร็จจะเป็นสิทธิประโยชน์ของเขาด้วย

2020.12.31 16:34

นาคิ

คนก็ติดอยู่ในประเทศไทยตอนนี้เพราะว่าโรคระบาดที่เกิดขึ้นแต่ถ้า มีประกันบางตัวที่ช่วยเขารับมือกับสุขภาพเผื่อจะมีเงินใช้เมื่อยามฉุกเฉินหรือเกิดอุบัติเหตุก็เป็นเรื่องดีนะครับ ถ้าคุณ อยากให้เพื่อนของคุณมี ประกันสุขภาพสักตัวเพื่อช่วยเขาในยามที่เจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุสิ่งที่เขาต้องเตรียมก็คือการวางแผนล่วงหน้าที่จะอยู่ที่ประเทศไทยเช่นเขามีการรับรองการเดินทางอย่างไร และ ใครเป็นผู้รับรองที่อยู่ที่ประเทศไทยให้เขาเช่นถ้าเขามีภรรยาคนไทยหรือถ้าเขามีนายจ้างคนไทยอาจจะช่วย เขาเหล่านี้ ที่จะสมัครให้เขาก็ได้

2021.01.06 15:33

Manny

@นาคิ จะทำประกันตัวนี้มันก็ดีอยู่หรอก สำหรับ ชาวต่างชาติที่ต้องอยู่ในประเทศไทย แต่ถ้าอยากจะได้ความคุ้มครองสำหรับโควิดโดยเฉพาะก็มีประกันสำหรับคนด้วยนะ แต่เดี๋ยวนี้ เขาก็เปิดให้เดินทางออกนอกประเทศได้แล้วนะถ้าใครอยากจะกลับประเทศเพียงแต่อาจจะต้องมีค่าใช้จ่ายที่แพงกว่าปกติหน่อย ค่าตั๋วเครื่องบินก็แพงขึ้นต้องเตรียมค่าที่พักสำหรับกักตัวด้วย

2021.03.02 10:30

น้ำฟ้า

เรื่องการคุ้มครอง ที่เกี่ยวกับ โควิด-19 หลายๆคนบอกมาคะว่าไม่ได้รับการคุ้มครองนะคะ เพราะว่าเป็นโรคที่อยู่เหนือการคุ้มครองเป็นโรคบังเกิดใหม่อะไรนี้แหละคะ เราว่าถ้าเพื่อนกังวลเรื่องนี้ ดูประกันโควิด-19ไปเลยไหมคะ เราว่าเป็นคนต่างชาติก็สามารถซื้อได้คะ ค่าเบี้ยประกันอาจจะแพงกว่าของคนไทยนิดหน่อยคะ รีบๆนะคะ รอบ3นี้มาแรงมากนะคะ

2021.04.09 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประโยชน์อย่างไรสำหรับชาวต่างชาติที่มาทำงานในประเทศไทยเพื่อจะได้รับการคุ้มครองครับ

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการประกันภัยในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ได้รับการคุ้มครองจาก แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย อ่านไม่เจอจากเงื่อนไขครับ

ได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อไวรัสโคโรน่าไหมค่ะ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถยนต์สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี