Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถยนต์สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นทางรถยนต์ เราก็ไม่รู้ว่ารถโรงพยาบาลหรือรถปอเต็กตึ้งจะส่งเราไปที่โรงพยาบาลไหน เพื่อจะช่วยให้สามารถที่จะคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ผมจึงสมัครแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เอาไว้สำหรับผม ผมเลยอยากทราบว่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ทุกโรงพยาบาลไหมครับ ไม่อยากจะผูกมัดว่าเป็นโรงพยาบาลไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องพร😉😉

เจ้าของกระทู้เป็นคนไทยหรือคนต่างชาติคะเนี่ย แต่พิมพ์ภาษไทยได้ด้วยนะ🤨 เห็นบอกว่าสมัครแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัยไว้ใช้ เลยมาถามว่าถ้าเกิดอุบัติเหตุจะได้รับความคุ้มครองด้วยหรือเปล่า ประกันนี้สำหรับคนต่างชาติไม่ใช่เหรอคะ คนไทยสมัครได้ด้วยเหรอ? ส่วนเรื่องความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุ อันนี้ได้รับแน่ๆค่ะ

2020.11.28 5:10

Sony

ที่จริงเบิกได้ครับแต่อาจจะไม่ได้คุ้มครองโดยตรงในเรื่องอุบัติเหตุที่เกิดจากรถยนต์การใช้สิทธิ์ เบิกอุบัติเหตุจากประกันอุบัติเหตุได้ผลโดยตรงมากกว่าการเบิกจากประกันสุขภาพนะครับคุณอาจจะคิดว่าที่จริงก็เบิกได้แต่ว่า มันก็ไม่ตรงสายเนาะ แต่อาจจะช่วยได้ในเรื่องค่าห้องหรือค่าอาหารหรือค่าพยาบาลในบางส่วน แต่เงินชดเชยอาจจะไม่ได้รับมากเหมือนประกันอุบัติเหตุตัวอื่นๆนะครับ

2020.12.31 16:34

นาคิ

นอนครับในแผนประกันเขียนไว้ว่าถ้าคุณมีประสบอุบัติเหตุหรือได้รับบาดเจ็บจากอุบัติเหตุคุณสามารถเบิกได้สูงสุด 1 ล้านบาทหรือครอบคลุมการรักษาแบบอื่นๆด้วยคุณสามารถได้รับการเยียวยา จากโรงพยาบาลหลายแห่งมากกว่า 300 แห่งในประเทศไทยหรือถ้าคุณวางแผนที่จะกลับประเทศแล้วกลับมาใหม่ คุณก็จะได้รับการคุ้มครองเหมือนเดิมนะครับเป็นประกันที่คุ้มจริงๆใช่ไหมสำหรับคนต่างชาติทำให้คุณหายห่วงได้เมื่อใช้ชีวิตอยู่ที่ประเทศไทยเพราะหลายอย่างอาจจะไม่คุ้นที่คุณจะอยู่เช่นการจราจรอาหารหรืออากาศจะทำให้คุณป่วยบ่อยๆหรือว่าประสบอุบัติเหตุด้วยลองคิดถึงประกันตัวนี้ดูครับ

2021.01.06 15:34

Manny

@นาคิ ขอบคุณสำหรบข้อมูลนะครับ ผมถามเผื่อเอาไว้ เพราะผมไม่ได้ซื่อประกันนี้เอง บริษัทซื้อให้จ่ายให้ ก็เลยยังไม่แน่ใจเรื่องความคุ้มครองครับ แล้วผมเสี่ยงเรื่องอุบัติเหตุด้วยเพราะขี่มอเตอร์ไซด์ไปทำงานทุกวัน อยู่ในกรุงเทพรถเยอะด้วย ถ้าประกันนี้ที่บริษัททำให้คุ้มครองก็ดี ถ้าไม่คุ้มครองก็ต้องซื่อประกันเองเพิ่มเติมครับ

2021.03.02 10:36

น้ำฟ้า

การคุ้มครองที่คุณกังวลสามารถได้รับทุกโรงพยาบาลคะ เพียวแต่ว่า บางโรงพยาบาล เราต้องสำรองจ่ายไปก่อนเท่านั้นเองคะ ที่แน่ๆเลยนะคะ ถ้าเราประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ ประกันตัวแรกที่โรงพยาบาลจะเรียกใช้คือ ประกันภัยจาก พรบ. คะ ดังนั้นไม่ต้องกัวลเรื่องค่าใช้จ่ายบางส่วนคะ ถึงที่หลังเราจะสำรองจ่ายแต่เราก็ทำเรื่องเบิกคืนมาได้คะ

2021.04.09 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประโยชน์อย่างไรสำหรับชาวต่างชาติที่มาทำงานในประเทศไทยเพื่อจะได้รับการคุ้มครองครับ

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการประกันภัยในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ได้รับการคุ้มครองจาก แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย อ่านไม่เจอจากเงื่อนไขครับ

ได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อไวรัสโคโรน่าไหมค่ะ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการสำหรับ แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี