Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับแบบแผนการคุ้มครอง แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ก็มีสิทธิประโยชน์ในการสมัครใช้บริการอะไรบ้างครับ ผมอยากจะเลือกบริการประกันภัยอยู่ในตอนนี้ แต่ก็ได้ยินเพื่อนๆมักจะพูดถึงประกันภัยตัวนี้กัน เลยอยากทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ที่จะได้รับก่อนที่จะสมัครใช้บริการ เผื่อมีตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจด้วยครับเอามาเปรียบเทียบกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องพร😉😉

ตัวเลือกอื่นที่คุณหมายถึงเนี่ย คือ เแผนอื่นๆที่มาจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ ของเอ็ทน่าประกันภัยหรือเปล่าคะ ถ้าใช่ ประกันนี้นี้มีทั้งหมด 4 แผน จะต่างกันตรงวงเงินที่ให้ความคุ้มครองซึ่งครอบคลุมในส่วนค่ารักษาพยาบาลทั่วไป ค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดและวิสัญญีแพทย์ ค่าห้องผ่าตัด ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ ค่าธรรมเนียมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษน่ะค่ะ

2020.11.28 5:17

Sony

ที่บอกครับ ประกันนี้เป็นประกันพิเศษที่จะคุ้มครองคุณมากกว่าเงินที่อยู่นอกเหนือประกันสุขภาพแห่งรัฐหรือสวัสดิการแห่งสังคมหรือเงินประกันของบริษัทคุณหรือเงินต่างๆที่คุณมีตามสิทธิ์พื้นฐานแล้วเช่นคุณอาจจะได้วงเงินในประกันนี้มากกว่าปกติที่จะรักษาให้ดีขึ้นถือรักษาเฉพาะเจาะจงให้ได้มากขึ้นถ้าคุณเป็นโรคเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่เกิดขึ้นในหมู่พนักงานออฟฟิศปัจจุบันคุณอาจจะ ได้รับเงินมากกว่าปกติที่จะรักษาให้หายด้วยครับ ขอลองอ่าน รายละเอียดมากกว่านี้นะครับคุณจะได้รู้ว่าประกันตัวนี้ตรงกับที่คุณต้องการอยู่หรือเปล่าไม่แน่คุณอาจจะได้รู้จักแผนที่ช่วยให้คุณรับมือกับปัญหาในชีวิตง่ายขึ้นก็ได้

2020.12.31 16:35

นาคิ

พนักงานออฟฟิศเหมือนกันนะครับปัจจุบัน ถ้าคุณได้สมัครงานบริษัทที่เกี่ยวข้องกับเครือประกันโดยตรงคุณจะได้รับประกันที่เกี่ยวข้องเหมือนกันกับ Extra Care เพราะว่าเป็นประกันที่ช่วยคุณรักษาจาก ค่ารักษาปกติ เช่นถ้าคุณใช้สิทธิ์บัตรทอง คุณอาจจะใช้สิทธิ์ได้ ในการรักษาธรรมดาแต่ถ้าในการรักษาที่เข้มข้นกว่าเช่นปัจจุบันมี โรคติดต่อไม่เรื้อรัง ที่เป็นกันหมู่มากในพนักงานออฟฟิศเช่นเบาหวาน ไขมันความดันโรคหัวใจ หรือ โรคมะเร็ง อาจจะถ้าเป็นโรคพวกนี้คุณต้องใช้เงินมากกว่าที่รักษาจากสิทธิ์บัตรทอง ถ้าคุณมีประกันตัวนี้แน่นอนครับว่าจะช่วยคุณอาจจะอย่างนึงคือค่าห้องรักษาพยาบาลค่าอาหารหรือค่าใช้จ่ายอื่นๆ

2021.01.06 15:34

Tiger

ผมไม่รู้นะครับว่า จขกท เข้าใจที่คนอื่นๆให้ข้อมูลไปแล้วหรือยัง เพราะถ้าเป็นผมยิ่งอ่านผมยิ่งงงครับไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่โดยเฉพาะความคิดเห็นของคุณ @นาคิ อ่านแล้วดูสับสนวุ่นวายครับ แต่ยังไงผมก็อยากอธิบายให้จขกทเข้าใจนะครับหรือว่ายังงงอยู่เหมือนกับผมก็คือประกันตัวนี้ที่จขกทสนใจเหมาะสำหรับพนักงานประจำที่มีสวัสดิการของบริษัทครับ แล้วต้องการเติมเต็มค่ารักษา

2021.03.03 14:16

ลภัสรดา

พี่อยากทราบเรื่องของการคุ้มครองใช่ไหมคะ ว่าประกันสุขภาพตัวนี้คุ้มครองอะไรบ้างแบบนี้ใช่ไหมคะ การคุ้มครองของประกันตัวนี้ ส่วนใหญ่คุ้มครองเรื่องของกรณีเจ็บป่วยคะ ไม่ใช่คุ้มครองเรื่องของโณคร้ายแรงๆต่างๆคะ แถม ถ้าเราเจ็บป่วยแล้วปรากฎว่าสาเหตุมาจากโรคที่เราเคยมีมาก่อนแล้ว การคุ้มครองของประกันสุขภาพตัวนี้ก็จะจบด้งยคะ

2021.04.10 13:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนที่ 2 อย่างไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในอะไรได้บ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุอย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี