Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนที่ 2 อย่างไรบ้างคะ

สำหรับตัวฉันเองอยากจะเลือกใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อดูแลฉันเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แต่สำหรับเบี้ยประกันที่ต้องจ่าย ฉันอยากทราบเกี่ยวกับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ และการคุ้มครองอะไรบ้างที่แตกต่างกัน จะได้เลือกใช้ถูกว่าจะเอาอันไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แค่นี้..ที่ต้องการ😔

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ ของอ็ทน่าประกันภัย แผนที่ 1 กับ แผนที่ 2 ต่างกันเรื่องความคุ้มครองเพิ่มเติมในส่วนของค่าใช้จ่ายครับ เช่น ค่ารักษาพยาบาลทั่วไป ค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดและวิสัญญีแพทย์ ค่าห้องผ่าตัด ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ ค่าธรรมเนียมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษ แผนที่ 1 ให้วงเงิน 300,000 บาท แผนที่ 2 ให้วงเงิน 400,000 บาทครับ

2020.11.28 5:22

Sony

ที่จริงแผนที่1 นะครับจะให้เบี้ยประกันที่สูงกว่าคุณอาจจะเบิกได้ในวงเงินถึง 3 แสนบาท อย่าลืมนะครับว่าเงิน 3เเสนบาทสามารถใช้รักษาพยาบาลได้พอดีนะครับ ในกรณีที่ คุณไม่ได้ป่วยหนักมากจนถึงต้องผ่าตัดเป็นพิเศษที่จริงประกันแผนที่ 1 กับแผนที่ 2 ต่างกันวงเงิน 100000 บาทนะครับส่วนต่างนี้สำหรับคุณอาจจะดูไม่มากไม่น้อยแต่สำหรับบางคนที่ต้องลดค่าเบี้ยประกันลงอีกหลายๆเพื่อได้งงประกันนี้ก็เป็นอะไรที่คุ้มพอสมควรนะครับ ในส่วนนี้จริงๆแล้วขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณเลยว่าจะเลือกแผนประกันแผนที่ 1 หรือแผนที่ 2 เป็นความชอบส่วนบุคคลนะครับ

2020.12.31 16:35

ยากิ

จริงไม่ต่างกันมากนะ ถ้าพูดถึง ว่าเงินประกันในส่วนที่ต่างกันก็คือ 1 แสนบาทกรณีที่ ป่วยถึงขั้นต้องรักษาเงิน 1 แสนบาทจาก การเบิก จากสิทธิ์การใช้การรักษาปกติ เช่นถ้าคุณมีการผ่าตัดที่หนัก หรือกรณีที่หยุดงานนานๆแล้วป่วยต่อเนื่อง แผนที่ 2 อาจจะเหมาะกว่าแผนที่ 1 เพราะวงเงินต่างกัน 1 เเสน บาทหมายถึงคุณสามารถหยุดงานได้อีกหลายเดือน ถ้าคุณแม่แนวโน้ม ว่าจะป่วยในขณะที่ทำงานหนักมากๆในช่วงนี้ที่หลายคนไม่อยากเสียงานเพราะว่าเป็นช่วง covid หางานยากใช่ไหม แต่อย่าลืมว่าถ้าคุณป่วยคุณใช้เงินรักษาเยอะกว่าเดิมด้วย เห็นด้วยครับที่จะแบ่งเงินส่วนหนึ่งซื้อประกันเพื่อรักษาสุขภาพของคุณให้ดีขึ้น

2021.01.06 15:34

Tiger

ตามข้อมูลที่คุณ @แค่นี้..ที่ต้องการ บอกไปแบบนั้นเลยครับ ก็คือต่างกัน เล็กๆน้อยๆ อยู่ที่ว่าจขกทอยากจะได้ค่ารักษาพยาบาลเพิ่มเติมจากสวัสดิการของบริษัทที่มีอยู่แล้ว มากหรือน้อย จริงๆประกันนี้มี 4 แบบแผนนะครับ ก็ลองเช็คความต้องการของตัวเองดูว่าอยากได้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลประมาณกี่บาท แล้วสวัสดิการที่มีอยู่แล้ว มีอยู่เท่าไหร่

2021.03.03 14:18

ลภัสรดา

ดูจากแผรการคุ้มครอง ทั้งแผนที่1และแผนที่2แล้ว ส่วนตัวก็ยังว่าไม่คุ้มเลยคะ อย่างที่เราบอกว่าไม่คุ้มคือเรื่องของวงเงินชกเชยค่าพักที่โรงพยาบาลคะ ได้วงเงินที่วันละ 1พันบาท สำหรับแผนที่1 และ 2พันบาท สำหรับแผนที่สอง นี้ยังไม่รวมเรื่องค่ารักษาที่จ่ายให้ด้วยนะคะ ดูแล้ว ถ้าสามารถเลือกเจ้าอื่นได้เราแนะนำเลยคะ ว่า หาเจ้าอื่นน่าจะดีกว่าคะ

2021.04.10 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในอะไรได้บ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุอย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี