Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในอะไรได้บ้างคะ

การสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลทั้งเรื่องของสุขภาพ และเรื่องของอุบัติเหตุ ฉันอยากทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน เมื่อเข้ารับการรักษาชั้นสามารถเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้เป็นอะไรได้บ้าง จะได้รับการคุ้มครองในค่าใช้จ่ายส่วนไหนบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แค่นี้..ที่ต้องการ😔

กรณีที่เป็นผู้ป่วยในแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย คุณสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลทั่วไป ค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดและวิสัญญีแพทย์ ค่าห้องผ่าตัด ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ ค่าธรรมเนียมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษ และค่าห้องพักปกติ เบิกค่าใช้จ่ายตามรายการที่ว่ามาได้เลย แต่ไม่เกินวงเงินที่กำหนดไว้ต่อปีนะครับ

2020.11.28 5:25

Monny

กรณีที่คุณได้รับการรักษาที่โรงพยาบาลหรือเกิดอุบัติเหตุคุณสามารถเบิกประกันจากแพทย์ที่เกี่ยวข้องโดยการใช้ใบใช้จ่ายของโรงพยาบาลระเบิดกับผู้ให้ประกันโดยตรงครับอย่างเช่นค่าแพทย์ตกแต่งแผลที่เกิดจากอุบัติเหตุหรือศัลยกรรม ต่างๆหรือแพทย์วิสัญญีที่จะช่วยคุณ ได้รับเงินส่วนนี้ เพื่อรักษาให้ถูกครับ ตลกที่คุณเป็นด้วยส่วนการได้รับเงินเพิ่มเติมส่วนนี้ขึ้นอยู่กับอาการของคุณโดยตรงครับ

2020.12.31 16:35

ยากิ

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ แล้วต้องใช้เงิน รักษา หรือต้องศัลยกรรม ในกรณีนี้ก็คุ้มครองนะครับ หรือจะให้ตรงสายก็คือโรคติดต่อไม่ต่อเนื่องคือโรคติดต่อไม่เรื้อรังอะไรสักอย่างนี่แหละครับเช่นโรค เบาหวานความดัน ไขมัน หัวใจ ปอด โรคที่เขาเป็นกันเยอะๆนั่นแหละครับ ดูพรุ่งนี้ก็ได้รับการคุ้มครองนะครับเช่นถ้าคุณป่วยคุณคุ้มครองมากสูงสุดถึง 1 ล้านบาทแน่นอนครับว่าเบี้ยประกันก็สูงพอตัวเหมือนกันแต่ถ้าการคุ้มครองที่ได้รับมากถึง 1ล้าน บาทพอดีใช่ไหมครับสำหรับการรักษา

2021.01.06 15:35

Tiger

ผมว่าประกันนี้คุ้มนะครับถ้าในกรณีเราเจ็บป่วยและต้องนอนโรงพยาบาล เพราะว่าบางครั้งสวัสดิการจากบริษัทอย่างเช่นประกันสังคม หรือบัตรทองที่เรามีอยู่แล้วเนี่ยเวลาเราต้องนอนโรงพยาบาลบางครั้งเราก็ต้องจ่ายเพิ่มแต่ประกันตัวนี้จะช่วยจ่ายส่วนที่เพิ่มเข้ามาให้ ทำให้เราอยากจะรักษาตัวหรือนอนโรงพยาบาลมากกว่า แต่บางครั้งถ้าเราเห็นว่าต้องจ่ายเพิ่มโดยที่จ่ายด้วยตัวเองก็บางครั้งอยากจะกลับไปนอนที่บ้านมากกว่า

2021.03.03 14:20

ลภัสรดา

ส่วนใหญ่ สามารถเบิกค่ารักษา การเจ็บป่วยทั่วไปเลยคะ วงเงินแผนที่1 เขามีการคุ้มครอง จ่ายให้ต่อการรักษา1ครั้ง ประมาณที่3แสนบาทคะ แล้วค่าห้องพักจ่ายให้เราวันละ 1พันบาท ถ้าเราดูจากค่าที่พักก็ไม่น่าพอจ่ายแล้วคะ ถ้าเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลเอกชน ดังนั้นเวลาที่เราเข้ารักษา ทางโรงพยาบาลเขาจะเอาค่ารักษาไปเฉลี่ยกับ ค่าที่พักด้วยคะ

2021.04.10 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนที่ 2 อย่างไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุอย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี