Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุอย่างไรบ้างครับ

ผมสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อที่จะคุ้มครองผมเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลทั้งในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วย เมื่อผมได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในแต่ละครั้ง เป็นอย่างไรบ้างครับสำหรับการประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล ผมจะได้รับสิทธิประโยชน์อะไรบ้างเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับผม จะได้รู้ครอบคลุมทุกเรื่อง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แค่นี้..ที่ต้องการ😔

ถึงจะไม่มากแต่ก็ได้รับความคุ้มครองนะครับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ในส่วนของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล จะให้ความคุ้มครองกรณีเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ สายตา การรับฟังเสียง การพูดออกเสียง และทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง แต่ถ้าเป็นการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์จะได้รับเพียง 50% ของทุนประกันภัยนะครับ

2020.11.28 5:30

Monny

ที่จริงถ้าคุณเกิดอุบัติเหตุในแต่ละครั้งถ้าคุณใช้รถที่มีพรบคือพระราชบัญญัติคุ้มครองการขับขี่ของรถยนต์อยู่แล้วนะครับคุณจะได้รับเงินส่วนหนึ่งในการรักษาและคุณมีแผนเอ็กตร้าแคร์คุณจะได้รับเงินเพิ่ม 80% จ่ายโดยรวมไม่เกิน 20000 บาทหมายถึงถ้าในกรณีคุณรักษา เกินงบแล้วคุณไม่ต้องออกเงินค่ารักษาเองนะครับจะมีบริษัทจ่ายให้และอีกเรื่องนึงก็คือค่ารักษาเกี่ยวกับห้องพยาบาลคุณสามารถรับเงินมากถึงหัวละ 1,000 บาทเพื่อจ่ายค่าห้อง ก็เลยไม่ต้องห่วงเรื่องการรักษาในกรณีเกิดอุบัติเหตุและประกันตัวนี้ครับ

2020.12.31 16:36

ลิมิต

ออกความคิดเห็นครับไม่ต้องห่วงเยอะมากสำหรับเรื่องการคุ้มครองอุบัติเหตุนะครับถ้าคุณใช้รถใช้ถนนเนื่องจากพรบตามที่เขากำหนดคุณจะได้รับเงินประกันจ่ายรวมทั้งหมดแต่ถ้ามากกว่าที่พรบจ่ายเสร็จแล้วคุณยังสามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันตัวนี้ในกรณีที่คุณได้รับอุบัติเหตุคุณสามารถได้รับการจ่ายเพิ่ม 80 เปอร์เซ็นต์เลยนะครับ แต่ทั้งหมดจะไม่รวม 200 บาทในกรณีนี้คุณสามารถตั้งตัวได้เลยใช่ไหมครับลองคิดดูว่าถ้า เกินงบไปหลายบาทแล้วคุณต้องออกเองคุณอาจจะกระทบกับตัวเองมากใช่ไหมแต่ถ้าคุณมีคนจ่ายให้ก็ดีกว่าใช่ไหมล่ะครับ

2021.01.06 15:35

Ton_

ขอบคุณความคิดเห็นนะครับ แต่ผมก็อยากได้ข้อมูลที่มันชัดเจนและละเอียดมากกว่านี้ เห็นเช่นถ้าเกิดผมมีรายการตัวนี้แล้วถ้าผมเกิดอุบัติเหตุผมอยากจะไปเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชนได้ไหมครับคือใช้ให้ประกันมีคุ้มครองค่ารักษาเต็มๆเลยเพราะถ้าเข้าโรงพยาบาลดีๆของเอกชนประกันสังคมไม่จ่ายให้อยู่แล้ว ถ้าเป็นกรณีแบบนี้ประกันตัวนี้จะคุ้มครองยังไงครับ?

2021.03.03 14:23

แดล

ไม่บอกนะครับว่าประกันตัวนี้คุ้มครองดีหรือไม่ดีนะครับ เพราะส่วนตัวแล้วไม่ค่อยสนใจประกันของเจ้านี้เท่าไรครับ ยิ่งเป็นตัวนี้ด้วย รู้สึดว่าการคุ้มครองน้อยเกินไปครับ ถ้าผมจะแนะนำ ผมจะบอกว่าไปซื้อประกัน อุบัติ อย่าง ของเอไเอเลยครับ ค่าเบี้ยจ่ายปีละ2พันกว่าบาทครับ แต่ วงเงินคุ้มครองของเขาได้มากถึง5หมื่นเลยนะครับ กรณีที่เรารักษานะครับ

2021.04.10 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนที่ 2 อย่างไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในอะไรได้บ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี