Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

อยากสมัครใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อเอาไว้ดูแลเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลเนื่องจากสุขภาพไม่ดี แล้วเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นด้วย ฉันจะสามารถหาสถานที่บริการที่จะสมัครใช้บริการได้จากที่ไหน เพราะตัวเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่องอินเทอร์เน็ตเท่าไหร่ เลยไม่รู้เกี่ยวกับช่องทางการสมัครใช้บริการค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แค่วันวาน<(_ _)>

คุณอยากสมัครใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัยแต่ไม่สะดวกที่จะสมัครทางออนไลน์เพราะใช้อินเทอร์เน็ตไม่เก่ง ไม่ใช่ปัญหาค่ะ แต่คุณอาจจะต้องเสียเวลาหน่อยเพราะต้องเดินทางไปสมัครที่บริษัทประกัน หรือคุณจะโทรไปแล้วนัดเจอกับตัวแทนของบริษัทเลยก็ได้..คิดว่าได้นะคะ ไม่รู้ว่าคำแนะนำของเราจะช่วยอะไรคุณได้มั้ย😅

2020.11.28 5:48

Oppo

คุณชมนะครับที่เขาฝากคำถามไว้ในกระทู้นี้เพราะคุณจะได้ความคิดเห็นเพิ่มเติมผมไม่แน่ใจว่าคุณจะได้อ่านข้อความนี้ไหมแต่สู้ๆนะครับการสมัครประกันเป็นอะไรที่เป็นทางเลือกที่ดีไม่ต้องกลัวว่าใช้อินเทอร์เน็ตหรือออนไลน์ไม่เก่งไม่ใช่ปัญหาครับแต่คุณต้องคิดอย่างรอบคอบในการลงทุนแต่ละอย่างขอหาข้อมูลโดยถามกับตัวแทนแต่ละคนหรือบริษัทที่อยู่ใกล้บ้านของคุณอันนี้จะเป็นทางเลือกหนึ่งที่ดีมากสำหรับคุณในกรณีที่ใช้เครื่องมืออิเล็กทรอนิกส์ไม่เก่งเพราะว่าเดี๋ยวนี้มีหลายช่องทางที่ทำออกมาเพื่อหลอกให้คนหลงไปขอคุณ ลองหาข้อมูลต่อๆไปในทางที่คุณทำได้นะครับ

2020.12.31 16:36

ลิมิต

ติดต่อโดยตรงหาข้อมูลได้ในเว็บไซต์นี้เลยครับดีมากนะครับที่คิดเรื่องนี้ไว้ตั้งแต่เนิ่นๆเพราะว่าการดูแลรักษาสุขภาพในการหาประกันที่ดี ไม่จำเป็นต้องทำเลยลูกหลานมีคนที่เก่งนะครับที่จริงคุณมีความคิดที่ดีที่วางแผนอนาคตสำหรับสุขภาพของตัวเองด้วยนะครับ มันดีจริงๆที่คุณเลือกเว็บไซต์ที่ช่วยคุณให้ได้รับการรักษาที่ดีด้วยเรายินดีช่วยคุณจริงๆนะครับ ก็ อยากจะขอคุณติดต่อกลับเมื่อคุณมีเวลาด้วยนะครับสถานที่ก็หาบริษัทใกล้ๆที่จะช่วยคุณดูประกันบางตัวด้วยได้ครับ

2021.01.06 15:36

Ton_

@แค่วันวาน เห็นด้วยกับความคิดเห็นของคุณครับ เราคิดว่าเป็นวิธีที่สะดวกที่สุดสำหรับจขกท เพื่อจะไม่เสียเวลา คิดว่าโทรไปที่บริษัทประกันแจ้งเขาว่าอยากจะซื้อประกันแผนนั้นแผนนี้ก่อน แล้วผมแน่ใจว่าบริษัทประกันจะให้ข้อมูลที่ชัดเจนกับคุณแน่นอนครับว่าจะต้องทำยังไงจะซื้อประกันตัวนี้ทางไหนได้บ้างที่สะดวกสำหรับคุณที่สุด แล้วเขาก็อาจจะส่งตัวแทนขายประกันมาหาคนที่บ้านครับ

2021.03.03 14:28

แดล

คิดว่าไม่สามารถทำได้นะครับ ถ้าตัวคุณยังไม่มีประกัรชีวิตก่อน มันข้ามขั้นตอนของการทำประกันไปนะครับ ก่อนอื่น หาประกันชีวิตแบบที่คุณต้องการก่อนดีกว่าครับ อย่างอาจจะเลือกส่งเบี้ยประกันไม่แพงอย่างปีละ 2-3พันบาท แถมเป็นเงินออมให้เราด้วยนะครับ หลังจากนั้นตามตัวแทนประกันครับว่ามีประกันสุขภาพอะไรบ้างที่น่าสนใจ

2021.04.10 14:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้สิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนที่ 2 อย่างไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในอะไรได้บ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุอย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี