Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากได้รับผลประโยชน์จากกรมธรรม์การคุ้มครองสุขภาพ แล้วเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นก็สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลด้วย ผมอยากจะสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย ผมก็เลยอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ถึงการคุ้มครองว่าสามารถ ช่วยเหลือเราในส่วนไหนได้บ้างเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในโรงพยาบาลครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Teerayu062=

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในหลายรายการ เช่น ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาล ค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาล ค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัด และค่าแพทย์เยี่ยมไข้ครับ แต่ในส่วนของเงื่อนไขที่ผู้เอาประกันภัยจะได้รับความคุ้มครองต้องดูอีกทีนะครับ

2020.11.28 6:14

Oppo

อย่างที่บอกครับว่าอันนี้ไม่ได้เป็นสิทธิคุ้มครองโดยตรงแต่เป็นสิทธิพิเศษที่คุณได้จากประกันนอกเหนือจากสิทธิที่คุณได้รับจากรัฐบาลประกันสังคมประกันของบริษัทที่ทำงานของคุณหรือประกันต่างๆคุณจะได้รับเงินรักษาเพิ่มขึ้น 80% ของค่ารักษาส่วนเกินแต่จ่ายโดยรวมไม่เกิน 20,000 บาทและค่าห้องวันละ 1,000 บาท บางครั้งไม่ถึง 1,000 แต่ก็อาจจะต้องประเมินว่าคุณต้องใช้เงินในแต่ละวันเท่าไหร่และคิดว่าถ้าคุณสมัครประกันสุขภาพตัวนี้จะช่วยได้แน่นอนในเรื่องของการรักษาที่ดีขึ้นคุณอาจจะลดค่า รักษาลงแต่ว่าได้รับการรักษาที่ดีขึ้นด้วย

2020.12.31 16:37

เนท

ครับแน่นอนเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคุณอาจจะกังวลเป็นธรรมดานะแต่ประกันตัวนี้จะช่วยคุณให้รับมือกับอุบัติเหตุต่างๆได้ง่ายขึ้นอย่างเช่นคุณจะได้รับการจ่ายส่วนต่างจากที่จ่ายธรรมดามากถึง 80% 80% นี้รวมถึงค่าผ่าตัดและค่าอื่นๆด้วยนะแต่โดยรวมจะไม่เกิน 20,000 บาทถ้าคุณได้รับการจ่ายจากการรักษาธรรมดาแล้วไม่ต้องกลัวจะเกิน 20000 บาทในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุนะครับคุณจะมีเงินพอสำหรับรักษาให้หายแน่นอนสู้ๆนะครับถ้าคุณอยากจะ สมัครประกันตัวนี้ลองปรึกษาคนที่สมัครแล้วก็ได้นะครับเผื่อคุณจะได้มุมมองที่ดีด้วย

2021.01.06 15:36

Mint

สรุปว่าประกันตัวนี้ คุ้มครองค่ารักษาพยาบาล ครบเหมือนกันนะครับ แต่ไม่ทราบว่าคุณ@เนท ซื้อแพทเทิร์นตัวนี้ด้วยหรือเปล่าเพราะเห็นว่าให้ข้อมูลละเอียดดีเพราะถ้าคุณซื้อประกันตัวนี้แล้วผมก็อยากจะให้คุณเล่าประสบการณ์ให้ฟังมากกว่านี้หน่อยครับเคยเข้ารับการรักษาแล้วใช้ประกันตัวนี้แล้วหรือยัง? เพราะผมแค่ยังกำลังสงสัยว่า สามารถจะใช้ประกันนี้ สำหรับโรงพยาบาลรัฐหรือเอกชนครับ?

2021.03.03 15:52

วราภรณ์

เราดูเรื่องแผนการคุ้มครองของประกันสุขภาพตัวนี้แล้ว ถึงแม้ว่าจะมี4แผนการคุ้มครองให้เราเลือก ส่วนใหญ่เขานะเน้นไปจ่ายที่ค่ารักษาพยาบาลเป็นส่วนใหญ่คะ เรื่องการคุ้มครองในส่วนอื่นๆส่วนตัวเรายังคิดว่าน้อยไปคะ อย่าง ค่าห้องที่เขาจ่ายให้ต่อวัน เราดูแล้วยังไงมันก็ไม่พอจ่ายคะ เพราะว่าโณงพยาบาลเอกชนส่วนใหญ่เราว่าค่าห้องจะแพงว่าวง้งินที่เขาคุ้มครองคะ

2021.04.10 14:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),การจัดการเงิน,ค่าชดเชยจ้างงาน

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขั้นเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกเงินชดเชยรายได้ในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ให้การคุ้มครองสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองในเรื่องโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี