Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการให้การคุ้มครองในเรื่องโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ผมอยากทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์การคุ้มครอง แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรได้บ้าง ผมก็กลัวเหมือนกันว่าในอนาคตเป็นโรคร้ายแรงแล้วจะเป็นภาระของครอบครัว เลยอยากให้กรมธรรม์ประกันภัยนี้คุ้มครองในส่วนนี้ของผมด้วย เลยอยากทราบว่ามีการคุ้มครองในเรื่องโรคร้ายแรงอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แฟรงค์แฟรงค์--//

ตามความเข้าใจขอผมเองนะครับ หากผิดก็บอกด้วยละกัน ผมเข้าใจว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองเรื่องเนื้องอกหรือมะเร็งทุกชนิด ไส้เลื่อนทุกชนิด ต้อเนื้อ ต้อลม หรือต้อกระจก การตัดทอนซิล หรือ อดีนอยด์ เส้นเลือดดำขอด โรคพวกนี้น่ะครับ แต่ต้องเป็นไปตามเงื่อนไขของบริษัทประกันด้วย

2020.11.28 6:29

Jinny

เรื่องโรคร้ายแรงไม่ต้องเป็นห่วงเกินไปนะครับสำหรับอาการแผน Extra Care เ***ซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็นดาประกันภัยเขาคุ้มครอง คนในกรณีต่างๆ อย่างเช่นถ้าคุณตรวจเจอโรคร้ายแรงเช่นโรคหัวใจโรคปอดโรคเบาหวานโรคความดันโรคต่างๆที่ทำให้คุณต้องรักษาในโรงพยาบาลนานๆเขาจ่ายเงินรักษาค่าส่วนต่างจากการเบิกของรัฐบาลมากกว่า 80% และยังจ่ายค่าห้อง ไม่เกินวันละ 1,000 บาทคือถ้าเป็นแผน 2 แผน 3 แผ่น 4 คิดว่าอันนี้จะจ่ายมากขึ้นด้วยครับ

2020.12.31 16:38

เภา

ให้พูดก็ไม่หมดหรอกครับที่จริงคุ้มครองขึ้นอยู่กับมุมมอง ของบริษัทที่คุณทำประกัน พูดตรงๆก็คือต้องดูหน้างานว่าคุณเป็นโรคอะไรและทำยังไงที่รักษาโรคเหล่านั้น ถ้าคุณเป็นโรคทั่วไปแน่นอนว่าคุณจะได้รับค่าห้องไม่เกินวันละ 1000 บาทอยู่แล้วนะครับแต่ถ้าคุณ ค่าผ่าตัดโรคร้ายหรือโรคต่างๆที่เกี่ยวข้องกับโรคร้ายคุณอาจจะต้องพิจารณาเป็นพิเศษเช่นโรคนั้นอยู่ในเครือข่ายที่คุ้มครองไหม ขึ้นอยู่กับประกันด้วยครับ

2021.01.06 15:48

Mint

ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมก็ตัดสินใจไม่ผิดนะที่สนใจประกันตัวนี้ @เภา ตอนแรกผมก็คิดว่าเขาจะคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลการเจ็บป่วยทั่วไปอย่างเป็นไข้เป็นหวัดเจ็บคอ เป็นผื่นบาดเจ็บจากอุบัติเหตุอะไรเท่านั้น แต่นี่ถ้าเป็นโรคร้ายแรง ก็คุ้มครองด้วยมันก็คุ้มจริงๆอย่างที่คุณว่าแหละจะให้อธิบายหมดก็คงไม่ได้แต่ก็ขอบคุณนะครับที่อุตส่าห์เข้ามาตอบ

2021.03.03 16:5

เสถียร

ในแผนการคุ้มครอง ของประกันสุขภาพเอ็ทน่าตัวนี้ ผมยังหาไม่เจอเลยนะครับ ว่าเขามีคุ้มครองเรื่องของโรคร้ายแรงด้วยครับ เพื่อนที่บิกว่าคุ้มครองไม่ทราบไปดูตัวไหนครับ ประกันสุขภาพของเอ็ทน่า มักจะออกชื่อมาคล้ายๆกันนะครับ อาจทำให้เรางงได้นะ ถ้าเป็นตัวนี้ เข้าตุ้มครองค่ารักษาจากการเจ็บป่วยเท่านั้นนะครับ ไม่มีโณคร้านแรงครับ

2021.04.10 14:56

Tanyawee

@เสถียร ตกลงมันยังไงกันแน่เนี่ย จากที่ไม่อยากไปอ่าน สงสัยต้องไปอ่านหาข้อมูลที่แท้จริงซะแล้ว ก็มาทำให้อยากรู้ อยากรู้ว่าคุ้มครองเรื่องอะไรกันแน่ แต่ประกันของ Aetna เราชอบนะ เราชอบการบริการของเค้า เราเคยซื้อประกันสุขภาพของเค้าอยู่สักพักนึง แต่ที่ไม่ได้ซื้อต่อคือเงินหมดค่ะ คือเบี้ยประกันแพงอยู่นะ แต่มันก็คุ้มอะแหละ

2021.07.11 14:6

TOYS

@Tanyawee เชื่อผมได้นี่ผมพึ่งไปอ่านมาเลยครับ เอ็ทน่า เอ็กตร้าแคร์ แบบแผนนี้เป็นความคุ้มครองวงเงินส่วนเกินจากค่ารักษาของสวัสดิการ หรือ ประกันสังคมที่เรามีอยู่ครับ เรื่องค่ารักษาโรคร้ายไม่แน่ใจจะจ่ายมั้ย? แต่สวัสดิการ หรือ ประกันสังคมมักจะจ่ายนะ ก็ไม่รู้สิ คงต้องปรึกษาสอบถามกับเอ็ทน่าถ้าสนใจจริงๆครับ แต่ตามเงื่อนไขก็จ่ายส่วนเกินค่ารักษา มีจ่ายค่าห้องด้วย

2021.09.08 2:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),การจัดการเงิน,ค่าชดเชยจ้างงาน

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขั้นเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกเงินชดเชยรายได้ในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันโรคร้ายแรง

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ให้การคุ้มครองสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี