Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างจากแบบแผนที่ 4 อย่างไรบ้างครับ

สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ผมว่าค่าเบี้ยประกันภัยแพงแล้วนะครับ เจอแบบแผนที่ 4 เข้าไปอีกแพงขึ้นไปอีก ผมอยากทราบว่ามีสิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองที่แตกต่างกันอย่างไรครับ เผื่อว่าอยากยกระดับไปใช้แบบแผนที่ 4 ในอนาคต ก็ต้องดูก่อนว่ามีอะไรบ้างที่เพิ่มเติมให้นอกจากที่แบบแผนที่ 3 มี จะคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PoPstar😐😑

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ ของเอ็ทน่าประกันภัย เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 กับ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 ต่างกันที่ความคุ้มครองในส่วนค่ารักษาพยาบาลทั่วไป ค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดและวิสัญญีแพทย์ ค่าห้องผ่าตัด ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ ค่าธรรมเนียมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษครับ ซึ่งแผน 3 จะได้วงเงิน 500,000 บาท แผน 4 จะได้วงเงิน 600,000 บาท อยากได้แผนไหน จัดไปครับ!

2020.11.28 6:52

Focus

เหมือนกันในเรื่องการคุ้มครองการประกันภัยส่วนเกินนะครับต่างกันในเรื่องเบี้ยแล้วก็ราคาการจ่ายวงเงินประกันภัยก็ต่างกันครับถ้าคุณมีกำลังใจที่แขวนที่ 3 หรือแผนที่ 4 อันนี้แล้วแต่การตัดสินใจส่วนตัวของคุณเลยครับแต่ถ้าให้แนะนำคุณเลือกแผนที่ 4 อยู่ไหนครับจ่ายเพิ่มแค่ไม่กี่บาทแต่จะทำให้คุณได้รับการคุ้มครองมากขึ้นอีกตั้งหลายเท่าทุกๆวันคุณต้องออกไปทำงานทุกๆวันคุณต้องออกไปข้างนอกไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นแต่ถ้ามีคนถามประกันภัยสุขภาพให้คุณเพิ่มขึ้นอันนี้เป็นดีด้วยนะครับอยากขอให้คุณพิจารณาดีๆด้วยงบประมาณของคุณด้วยนะครับ

2020.12.31 16:41

Veera

ก็ราคาค่าเบี้ย แน่นอนครับอาจจะต่างกันเป็นหลักหมื่น แต่การคุ้มครองที่ได้รับจากแผนที่ใหญ่กว่าก็สูงกว่ามากกว่า 1 แสนบาท ถ้าถามว่าตัวไหนดีสำหรับคนคงตอบไม่ได้ครับเพราะส่วนตัวไม่รู้จักคุณจริงๆ แต่ถ้าคุณมีเงินหรือมีกำลังพอที่จะซื้อประกันตัวรองกว่า แสดงว่าคุณพอจะมีเงินให้เลือกนะครับเก็บเงินซื้อประกันตัวที่ดีไปเลยวันที่คุณป่วยจะได้ไม่ต้องกังวลไม่ต้องคิดด้วยว่าจะหาเงินที่ไหนรักษาอนาคตเป็นเรื่องไม่แน่นอนนะครับ

2021.01.07 15:51

Tommy55

จะต่างไม่ต่าง ผมว่าไม่ใช่เรื่องสำคัญนะครับ เรื่องสำคัญอยู่ที่ว่า คุณมีรายได้เท่าไหร่มีกำลังที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่มากกว่า เขาว่านี่น่าจะเป็นสิ่งแรกที่ต้องคิด แล้วเรื่องต่อมาที่ต้องคิดก็คือความคุ้มครอง คุ้มกับความเสี่ยงที่คุณมีไหม ซื้อประกันทั้งทีต้องถามคำถามตัวเองเยอะๆเลยนะครับแล้วก็ต้องตอบให้ได้ ถ้าทำแบบนี้คุณจะได้ประกันที่คุ้มค่าที่สุดแน่นอน

2021.03.04 17:2

สินชัย

ไม่น่จะต้องมาถามเรื่องความแตกต่างของแผนประกันตัวนี้เลยนะครับ เพราะว่า มันได้เพิ่มมาอีกไม่มากหลอกครับ ในส่วนของค่ารักษาพยาบาลอาจจะเยอะนะครับ แต่ถ้าเรื่องการคุ้มครองแบบอื่นๆ ยังน้อยไปครับ ไหนๆจะเล่นประกันสุขภาพแล้วผมแนะนำเลยครับ ว่าอาจจะมองหาตัวที่เป็นเหม่าจ่ายค่ารักษาพยาบาลน่าจะดีกว่านะครับ วงเงินคุ้มครองหลายเรื่องน่าสนมากกว่า

2021.04.10 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีโรคประจำตัวติดตัวมาแล้วมาสมัครใช้บริการ จะได้รับการคุ้มครองจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จำเป็นต้องรู้ที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ การคุ้มครองจาก แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเพิ่มมากขึ้นไหมครับ

ประกันชีวิต

นอกจากแบบแผน แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี