Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมคะ

เป็นคนนึงค่ะที่ให้ความสนใจเกี่ยวกับประกันสุขภาพ เพื่อดูแลตัวเองในอนาคตสำหรับอาการเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ ก็เลยเลือกใช้บริการและสมัครให้กับคนในครอบครัวด้วย ฉันใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับส่วนลดในกรณีที่จะสมัครให้กับคนอื่นเยอะไหมคะ ก็คนในครอบครัวก็ใช้กันทั้งนั้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PoPstar😐😑

น่าสนใจนะครับถ้าไปสมัครประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 ของเอ็ทน่าประกันภัยกันหลายๆคนแล้วได้ส่วนลดเนี่ย คงมีหลายครอบครัวสนใจไปสมัครกัน แต่ผมไม่เห็นเลยนะครับเรื่องสิทะิประโยชน์ที่จะได้รับจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เรื่องส่วนลดอะไรพวกเนี้ย สงสัยจะไม่ได้มั้งครับ ถ้าไม่ได้ คุณต้องคำนวณเองแล้วล่ะว่าจะจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวมั้ย

2020.11.28 7:38

นุ่น

สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้หลายๆคน ยิ่งได้เป็นคนในครอบครัวก็จะได้รับการคุ้มครองที่ดีนะค่ะ เป็นประกันสุขภาพที่ช่วยในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลเมื่อเป็นผู้ป่วยใน เข้าใจนะค่ะว่าอยากจะสมัครไว้ให้สำหรับทุกคนในครอบครัวได้ใช้บริการ ถึงแม้ว่าจะสมัครใช้บริการหลายๆคนก็ไม่มีโปรโมชั่นที่จะได้รับส่วนลดที่เป็นแพ็คเกจสำหรับครอบครัวหรอกนะคะ

2020.12.02 15:54

Bamboo

ส่วนลดในการซื้อประกันส่วนใหญ่จะขึ้นอยู่กับเทศกาลนะครับเพราะว่าช่วงไหนที่คนสนใจเรื่องชีวิตมากขึ้นช่วงเทศกาลกินเลี้ยงสังสรรค์จะมีช่วงโปรโมชั่นพิเศษที่ซื้อประกันด้วยถ้าคุณสนใจคุณอาจจะต้องหาข้อมูลเป็นพิเศษในช่วงของเทศกาลหรือช่วงที่ผู้คน ใช้รถใช้ถนนมากเป็นพิเศษถ้าเป็นประเทศไทยก็อาจจะเป็นเดือนเมษายนไหมหรือเดือนธันวาคมต้องดูดีๆในเรื่องรายละเอียดนะครับขอให้เจอเบี้ยประกันที่จ่ายไว้ด้วยครับ

2021.01.07 15:51

Tom&Jerry

@Bamboo ผมก็ว่างั้นแหละ ส่วนลดไม่ได้มีตลอด ก่อนจะซื้อประกันก็ต้องดูก่อนนะครับว่าส่วนลดที่คุณอยากได้หรือโปรโมชั่นที่คุณหวังเอาไว้มันหมดเขตหรือยัง แต่ถ้าส่วนลดที่จขกทถามถึงหรือ comment ต่างๆเล่ามาว่าถ้าคนในครอบครัวหลายคนซื้อประกันตัวนี้เหมือนกันก็จะได้ส่วนลดมันก็ดีครับแต่คงไม่เสมอไปเพราะความเสี่ยงของแต่ละคนในครอบครัวคงไม่เท่ากัน

2021.03.04 17:11

กรทิพย์พา

เจ้าของคำถามกำลังหมายถึง หาลูกค้า ให้กับ เอ็ทน่า แล้วจะได้รับส่วนลดไหมนะเหรอ เอาจริงๆเลยนะคะ ส่วนใหญ่ไม่เคยเจอเลยคะว่าจะได้รับส่วนลด ส่วนใหญ่แล้วที่ได้ส่วนลดน่าจะเป็นประกันสุขภาพแบบซื้อเพคเกจคู่มากกว่าคะ ไม่ทราบว่าเคยได้ยินไหมคะ อย่างเราซื้อคู่กับ สามีเรา อะไรแบบนี้คะ เบี้ยประกันก็จะจ่ายน้อยกว่าซื้อเดี่ยวคะ

2021.04.10 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีโรคประจำตัวติดตัวมาแล้วมาสมัครใช้บริการ จะได้รับการคุ้มครองจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จำเป็นต้องรู้ที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ การคุ้มครองจาก แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเพิ่มมากขึ้นไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างจากแบบแผนที่ 4 อย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

นอกจากแบบแผน แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี