Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีโรคประจำตัวติดตัวมาแล้วมาสมัครใช้บริการ จะได้รับการคุ้มครองจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 ไหมครับ

ผมเห็นแบบแผน แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เป็นการคุ้มครองที่ดีมากเลยครับสำหรับเรื่องของสุขภาพ ผมอยากได้รับการคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลจากโรคประจำตัวที่ผมเป็นมาก่อน เลยอยากจะสมัครใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้ ผมเลยอยากทราบว่าผมจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลไหมครับ จะได้ไม่ต้องรอให้ตรวจเจอโรค

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อ้อมกะอุ้ม🥰🥰

คงไม่ได้หรอกค่ะ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 ไม่ให้ความคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลจากโรคประจำตัวที่ผู้เอาประกันภัยเป็นมาก่อนจะสมัครประกันนี้ค่ะ ถ้ามีประกันฉบับไหนของบริษัทใดที่ให้ความคุ้มครองแบบนี้นะ คงมีคนแห่ไปสมัครกันเยอะเลยล่ะ ยังไงก็แล้วแต่คุณต้องดูแลรักษาสุขภาพของตัวเองต่อๆไปให้ดีนะคะ

2020.11.28 7:59

องอาจ

ก็จริงนะครับ ไม่มีหรอกครับแบบแผนประกันภัยที่จะให้การคุ้มครอง โรคประจำตัวหรือว่าโรคที่เราเป็นมาตั้งแต่กำเนิด ก็ดูเหมือนว่าเป็นความบกพร่องที่เกิดมาและจำเป็นต้องได้รับการรักษาอยู่แล้ว ซึ่งทางกรมธรรม์ประกันภัยก็ถูกออกแบบมาเพื่อให้จ่ายเฉพาะโรคที่เกิดขึ้นภายหลังจากการทำประกันแล้ว เรื่องนี้เกี่ยวข้องกับผลประโยชน์ที่ทางบริษัทประกันภัยจะได้รับด้วย

2020.12.02 15:58

Bamboo

อาจจะเป็นเรื่องยากที่มีนะครับถ้าคุณมีโรคประจำตัวที่รักษาไม่หายมานานแล้ว เพราะว่าถ้าคุณ เป็นคนที่ป่วยโดยกำเนิดอยู่แล้วไม่มีใครอยากจะเอาเงินไปประกันที่บอกว่าคุณจะไม่ป่วยนะครับ อันนี้ไม่ได้ทำให้คุณจะต้องท้อแล้วคิดว่าไม่มีทางออกอื่นนะครับที่จริงคนป่วยหลายคนก็หายได้เพราะได้รับกำลังใจที่ดีจากญาติและสังคมรอบข้างที่ช่วยเหลือนะครับคิดว่าถ้าคุณไม่มีเงินประกันจะทำให้คุณใช้ชีวิตยากขึ้นไหม อาจจะเป็นไปได้ แต่ยังไงคุณก็จะมีทางหายนะครับสักวันหนึ่งสู้ๆนะครับ

2021.01.07 15:52

Benz

ถ้ามี แบบที่จขกทว่า บริษัทประกันก็เจ๊งกันพอดี หรือว่าคนเราก็ไม่จำเป็นจะต้องซื้อประกันสุขภาพ ก่อนล่วงหน้า พอป่วยขึ้นมาค่อยไปซื้อประกันแบบนั้นฟังดูตลกดีนะครับ สรุปแล้วก็คือถ้าป่วยเป็นโรคนั้นโรคนี้อยู่แล้วประกันก็จะไม่คุ้มครองแต่ไม่ได้หมายความว่าซื้อประกันสุขภาพไม่ได้นะซื้อได้แต่อาจจะคุ้มครองเรื่องอื่นแทน

2021.03.04 17:16

กรทิพย์พา

น่าเสียดายนะคะที่ ไม่ได้รับการคุ้มครอง เพราะว่ามีโรคประจำตัวที่ทางประกันไม่คุมครองคะ ก่อนที่เราจะซื้อประกันสุขภาพ หรือว่าประกันชีวิต เราต้องเปิดเผยข้อมูลเรื่องสุขภาพของเราให้ถูกต้องนะคะ อย่าไปปิดบังคะเพราะไม่อย่างนั้น ก็เสียดายเงินที่เราจ่ายไปคะ บางคนแจ้งปัญหาสุขภาพ ก็อาจจะซื้อประกันสุขภาพได้นะคะ แต่ราคาน่าจะแพงกว่าเดิมคะ

2021.04.10 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จำเป็นต้องรู้ที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ การคุ้มครองจาก แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเพิ่มมากขึ้นไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างจากแบบแผนที่ 4 อย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

นอกจากแบบแผน แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี