Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองตอนที่ตั้งครรภ์และคลอดลูกไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ก็ดูจากราคาของเบี้ยประกันและการคุ้มครองที่ดีแล้ว ถือว่าเป็นกรมธรรม์ที่หน้าสมัครใช้บริการมากเลยค่ะ แต่อยากทราบถึงเกี่ยวกับสิทธิการคุ้มครองในตอนที่ฉันตั้งครรภ์ สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเด็กที่อยู่ในครรภ์ได้ไหมคะ ถ้าหากมีกรณีอุบัติเหตุเกิดขึ้นกับเด็กจะได้รับการคุ้มครองด้วยไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่สะดวกแบบนี้🤪

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับความคุ้มครองหลายอย่างก็จริง แต่ก็มีข้อยกเว้นครับ เช่น การตั้งครรภ์, การคลอดบุตร, การแท้งบุตร (ยกเว้นกรณีซื้อความคุ้มครองการคลอดบุตร) การคุมกำเนิด การทำหมัน และการรักษาเพื่อช่วยให้มีบุตร เป็นที่เข้าใจได้ว่าความคุ้มครองที่คุณถามมานั้นไม่ครอบคลุมนะครับ

2020.11.28 8:23

ชาย

ถ้าอยากได้การคุ้มครองที่จะ ได้ตอนที่คุ้มครองตอนที่มีครรภ์สำหรับการแท้งหรือการ ปกป้องตอนที่ตั้งครรภ์นั้นผมแนะนำว่า ราคาเบี้ยประกันแบบแผนที่ 4 น่าจะไปซื้อประกันภัยที่ให้การคุ้มครองในตอนตั้งครรภ์ด้วยดีกว่า เดี๋ยวนี้มีประกันสุขภาพที่ช่วยให้การคุ้มครองค่ารักษาพยาบาล และคุ้มครองในตอนที่ตั้งครรภ์เยอะแยะลองไปเลือกดูครับ

2020.12.02 16:3

วุ้นกะทิ

หลายคนอาจจะไม่สนใจซื้อประกันที่คุ้มครองในกรณีตั้งครรภ์นะ เพราะปกติแล้วบัตรทองหรือสวัสดิการแบบประกันสังคมเนี่ยเขาก็จะจ่ายให้เรื่องนี้เพียงพออยู่แล้ว โดยเฉพาะถ้าคลอดลูกที่โรงพยาบาลรัฐทั่วไป แต่มันก็มีนะคนที่อยากจะได้รับการบริการที่ดีจริงๆเมื่อต้องคลอดลูกก็อยากใช้โรงพยาบาลเอกชน ถ้าแบบนั้นก็ซื้อประกันที่คุ้มครองเรื่องการตั้งครรภ์ไปจนถึง ก็จะดีกว่า

2021.03.04 17:23

##วรรณรัตน์

ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะคะ เห็นเจ้าของกระทู้เขาถามถึงความคุ้มครองจากประกันเกี่ยวกับการตั้งครรภ์และคลอดบุตรด้วย คือ ปกติประกันชีวิตจะให้ความคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยเหรอคะ แบบว่าเขาใส่ความคุ้มครองนี้ไปในแผนประกันหลักเลยหรือว่าต้องซื้อประกันเพิ่มเติมคะ? อยากรู้คำตอบแล้วก็ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วย ใครทราบเชิญบอกได้ค่ะ

2021.04.11 14:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเปรียบเทียบกันกับแบบแผนที่ 1 แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองที่ดีกว่าอย่างไรคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำคลอดไหมครับ

All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือโรคเอดส์ไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องรอระยะเวลา ถึงจะได้รับการคุ้มครอง สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ต้องเดินทางไปสหรัฐอเมริกาสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี