Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โรคอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องรอระยะเวลา ถึงจะได้รับการคุ้มครอง สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ผมสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อจะได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เจ็บป่วยเป็นโรคร้ายแรง แต่เห็นเงื่อนไขบอกว่าไม่สามารถที่จะสมัครใช้บริการและได้รับการคุ้มครองโดยทันที แต่จำเป็นต้องมีการผ่านเวลาไป 6 เดือนก่อนถึงจะได้รับการคุ้มครอง มีโรคอะไรบ้างครับที่จะได้รับการคุ้มครองหลังจาก 6 เดือนแล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

⚡โรเบิร์ตโรบอท⚡

รู้ไว้ก่อนก็ดีครับสำหรับโรคที่จำเป็นต้องรอระยะเวลาถึงจะได้รับการคุ้มครองจากแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีอยุ่หลายโรคนะ เช่น เนื่องอกหรือมะเร็งทุกชนิด, ติ่งเนื้องอกที่อันตรายหรือไม่อันตราย, ซีสต์หรือเนื้องอกริดสีดวงทวาร, ไส้เลื่อนทุกชนิด, ต้อเนื้อ ต้อลม หรือต้อกระจก...ยังมีอีกครับ ให้เป็นการบ้าน ไปหาเอานะ😁

2020.11.28 8:46

หนุ่ม

ส่วนใหญ่แล้วโลกที่จะต้องรอระยะเวลาในการที่จะเข้าร่วมในการคุ้มครองจากประกัน แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ต้องเป็นโรครุนแรงที่เป็นแล้วมีโอกาสถึงตาย ซึ่งโรคเหล่านี้จำเป็นต้องรอคอยเพื่อที่จะได้รู้ว่าเกิดขึ้นตอนที่ทำประกันไปแล้ว ไม่ใช่เกิดขึ้นก่อนที่จะทำการสมัครใช้บริการของประกันภัยเพื่อที่จะได้รับผลประโยชน์และการคุ้มครองครับ

2020.12.02 16:8

Fun

จริงๆต่อประกันก็ไม่ได้บอกรายละเอียดนะครับว่ามีโรคอะไรบ้างที่คุณสามารถ เบิกได้เมื่อถึงเวลา การประกันตัวนี้เป็นประกันที่จ่ายเพิ่มเติมจากสวัสดิการที่รัฐจ่ายให้หรือบริษัทจ่ายให้ แน่นอนว่าโลกที่คุณกล่าวถึงอาจจะต้องเบิก ก่อนล่วงหน้า 1 Step แล้วหลังจากนั้นถ้ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมคุณจะต้องเตรียมเอกสารให้พร้อมเพื่อเบิก Step ที่ 2 จากประกันตัวนี้ อาจจะต้องรักษาระยะยาว แต่ทำได้แน่ๆครับ

2021.01.07 16:4

ม้าหมุน

อยากรู้แล้วทำไมไม่ถามตัวแทนขายประกันไปเลยล่ะ ถามตอนนี้ก็ยังทันนะ จะได้ รับข้อมูลที่ชัดเจนและถูกต้องด้วย หรือไม่ก็ลองอ่านดูก่อนในกรมธรรม์สัญญาประกันก็ได้ น่าจะมีรายละเอียดอยู่แหละ ต้องตั้งใจอ่านนิดนึงนะคงจะมีข้อมูลมากอยู่เหมือนกัน ตอนที่ฉันซื้อประกันฉันก็นั่งอ่านหลายวันเหมือนกันค่ะ ต้องใช้เวลาอ่านแล้วก็คิดทบทวนด้วย

2021.03.04 17:31

live--

@ม้าหมุน เห็นด้วยครับ เจ้าของกระทู้อยากรู้ข้อมูลเชิงลึกขนาดนี้ต้องถามกับตัวแทนประกันที่เราไปทำประกันกับเขาน่ะแหละ ถามผม ผมก็บอกชื่อโรคได้ไม่หมดหรอกเพราะว่ามันมีหลายโรค จะว่าไปต้องชมคุณด้วยนะที่ขยันอ่านกรมธรรม์มาก เป็นเรื่องที่ดีครับ คุณจะได้รู้ว่าคุณจะได้รับสิทธิประโยชน์หรือได้รับความคุ้มครองอะไรบ้าง จะได้ไม่พลาด

2021.04.11 14:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเปรียบเทียบกันกับแบบแผนที่ 1 แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองที่ดีกว่าอย่างไรคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถได้รับการคุ้มครองตอนที่ตั้งครรภ์และคลอดลูกไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำคลอดไหมครับ

All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือโรคเอดส์ไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ต้องเดินทางไปสหรัฐอเมริกาสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี