Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องเดินทางไปสหรัฐอเมริกาสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

มีการพูดถึงเกี่ยวกับกรณีที่มีการคุ้มครองในต่างประเทศด้วย สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีปัญหาเมื่อเราเดินทางไปสหรัฐอเมริกาเกี่ยวกับการคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาล มีเงื่อนไขอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้ไว้ก่อนการเดินทางไปที่สหรัฐบ้างคะ เพื่อที่จะใช้บริการของกรมธรรม์ที่สมัครเอาไว้นี้ได้ จะได้รับผลประโยชน์หรือการคุ้มครองในที่นั่นด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

⚡โรเบิร์ตโรบอท⚡

เจ้าของกระทู้ใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อคุณเดินทางไปสหรัฐอเมริกาไม่สามารถเบิกเงินชดเชยค่ารักษาพยาบาลที่มาจากการเจ็บป่วยได้ เพราะทางเอ็ทน่าจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอันสืบเนื่องมาจากกรณีอุบัติเหตุเท่านั้นครับ ถึงแม้จะมีกรมธรรม์อยู่ในมือ บางทีก็หลงลืมได้ เช็คข้อมูลไว้ก่อนดีแล้วครับ

2020.11.28 13:15

วาฬ

แต่ก็ต้องดูด้วยนะครับว่าอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นนั้น เกิดขึ้นมาจากอะไรถ้าเกิดขึ้นมาจากกีฬาผาดโผน ที่เป็นกีฬาที่มีความเสี่ยงที่จะทำให้เกิดอุบัติเหตุแล้วนั้นไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้นะครับ และในกรณีที่กำลังขึ้นหรือลงเป็นการโดยสารในอากาศยานที่ไม่ได้จดทะเบียน การพยายามฆ่าตัวตายและการทำร้ายตัวเองก็จะไม่ได้รับการคุ้มครองด้วยครับ

2020.12.02 16:10

Rom

ที่จริงประกันหลายตัวคุ้มครองการเดินทางรอบโลกนะครับแต่ Extra ประกันภัย แผน 4 ไม่ได้คุ้มครองการรักษาโรคที่สหรัฐอเมริกา หรือต่างประเทศนะครับเพราะใช้เฉพาะในโรงพยาบาลของประเทศไทยเท่านั้นถ้าคุณอยากจะคุ้มครองต่างประเทศอาจจะต้องเป็นประกันสำหรับนักท่องเที่ยวหรือประกันในประเทศดังนั้นถ้าคุณเป็นพลเมือง แต่ช่วงนี้ covid ระบาด มีหลายประการที่คุ้มครองทั่วโลกด้วยนะ

2021.01.07 16:4

ม้าหมุน

@Rom ใช่ค่ะใช่ ประกันนี้คุ้มครองเฉพาะในประเทศเท่านั้น ถ้าอยากได้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลและอุบัติเหตุเมื่อต้องเดินทางไปต่างประเทศไม่ต้องเอาแค่สหรัฐต่อกับประเทศอื่นๆด้วยแนะนำให้ซื้อประกันภัยการเดินทางดีกว่านะคะ อยู่ที่ว่าคุณจขกทเดินทางบ่อยแค่ไหนมันมี ประกันภัยการเดินทางรายครั้งและรายปีด้วย ซื้อประกันแบบนั้นจะคุ้มมากกว่า

2021.03.04 17:33

live--

ถ้าจำเป็นก็ต้องซื้อประกันเพิ่มนะครับเพื่อความปลอดภัย ไม่ใช่สิ..อย่างแรกเลยนะ เพื่อความสบายใจของคนที่ต้องเดินทางไกลๆครับ แล้วนี่เจ้าของกระทู้ไปสหรัฐอเมริกามาแล้วหรือยัง เป็นยังไงบ้างครับ ไปก่อนที่จะมีโควิดระบาดรอบใหม่ใช่มั้ย การเดินทางปกติดีมั้ยครับ พอดีช่วงที่ผ่านมาเหมือนกับการเดินทางไม่ค่อยสะดวก เลยอยากรู้น่ะ

2021.04.11 14:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเปรียบเทียบกันกับแบบแผนที่ 1 แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองที่ดีกว่าอย่างไรคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถได้รับการคุ้มครองตอนที่ตั้งครรภ์และคลอดลูกไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำคลอดไหมครับ

All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือโรคเอดส์ไหมครับ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

โรคอะไรบ้างครับที่จำเป็นต้องรอระยะเวลา ถึงจะได้รับการคุ้มครอง สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 4 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี