Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อไม่ชอบการไปเดินตามห้างสรรพสินค้าแต่การช้อปออนไลน์ก็ทำให้ไม่เข้าใจบางอย่าง?

ไม่ค่อยชอบการเดินทางไปนู่นไปนี่ตอนนี้สบายเลย และยิ่งเดี๋ยวนี้มีร้านค้าออนไลน์ให้ช้อปปิ้งอยู่ที่บ้านแบบสบายๆไม่ต้องเดินทางไปไหนส่วนตัวก็ใช้บริการร้านค้าออนไลน์ที่ชื่อว่าลาซาด้าเป็นประจำและคอดว่าหลายคนก็ใช้บริการร้านนี้ด้วยเหมือนกันเพราะสะดวกดี จึงอยากรู้ว่ามีส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรบ้างไหมที่ดิฉันอาจจะไม่รู้มาแชร์กันหน่อยนะคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Akkanee

ในส่วนตัวคิดว่าการสมัครสมาชิกก่อนการซื้อินค้าใน Lazada คุ้มค่าที่สุด เพราะเราไม่ต้องซื้อของในจำนวนเงินที่สูงเกินไปเพื่อที่จะได้ส่วนลด และอีกสิ่งหนึ่งที่คุ้มก็คือ การซื้อสินค้าโดยการชำระเงินผ่านบัตรก็ดี เพราะเราจะได้ทั้งเครดิตเงินคืน ได้ทั้งส่วนลด ได้ทั้งบัตรกำนัล ก็แล้วแต่บัตรแต่ละประเภทไปค่ะ ถ้าคุณเป็คนนึงที่ช้อปเยอะก็น่าจะมีบัตรเอาไว้นะคะ

2019.08.01 18:0

Choi

โดยรวมถือว่าการช้อปปิ้งออนไลนืกับ Lazada นั้นก็คุ้มค่ามาก ประหยัดเวลา ประหยัดเงิน สะดวกสบาย เป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการช้อปปิ้งที่เป็นที่นิยมอย่างมากใครที่ยังเคยใช้บริการก็ลองใช้บริการดูนะคะ: นาฬิกา Seiko มีคูปองส่วนลด 10% เมื่อซื้อครบ 5,000 บาท สาย USB Anker มีคูปองส่วนลด 100 บาท เมื่อซื้อครบ 1,500 บาท เครื่องสำอาง AHC มีคูปองส่วนลด 200 บาท เมื่อซื้อครบ 1,299 บาท ชุดชั้นในหญิง Wacoal มีคูปองส่วนลด 100 บาท เมื่อซื้อครบ 1,500 บาท ชุดเครื่องนอน CB Cotton มีคูปองส่วนลด 5% เมื่อซื้อครบ 99 บาท ข้อมูลนี้ก็เอามาเว็บไซด์ลาซาด้าซึ่งจะเปลี่ยนไปเรื่อยต้องเช็คบ่อยๆนะคะ

2019.08.01 18:0

Ratchanichon

ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษของร้านค้าลาซาด้ามีหลากหลายครั้งที่ผมใช้เป็นประจำก็น่าจะเป็นส่วนลดเกี่ยวกับค่าจัดส่งเพราะบางครั้งค่าจัดส่งสินค้าก็ค่อนข้างมีราคาแพงอย่างเช่น 40 บาทละ 60 บาทถ้ามีคูปองสำหรับลด ค่าจัดส่งผมก็จะรีบเก็บเอาไว้เลยครับซึ่งคูปองนั้นก็มักจะโชว์ให้คุณหลังจากที่คุณทำการซื้อสินค้าไปแล้ว ยังไงเมื่อคืนสินค้าแล้วก็ลองตรวจสอบสิทธิพิเศษดูนะครับ

2020.04.30 8:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี