Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

เพื่อนๆบอกว่าให้ไปสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อดูแลตัวเองในอนาคตเกี่ยวกับโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้น แต่ฉันก็ยังไม่ทราบดีว่ามีการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง จู่ๆก็จะไปเสียเงินใช้บริการเลยก็ใช่ที่ต้องหาความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ก่อนค่ะ ช่วยอธิบายบอกรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชื่อตูมตาม○( ^皿^)っ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองมะเร็งทุกระยะ ทั้งก่อนระยะลุกลาม และระยะลุกลาม โดยจ่ายเงินก้อนทันที 100,000 บาท และเพิ่มความคุ้มครองมะเร็งผิวหนังอีก 20,000 บาทครับ สำหรับประกันภัยอุบัติเหตุ ผมไม่แน่ใจว่าต้องซื้อเพิ่มหรือเปล่า หรือเขาจะรวมอยู่ในความคุ้มครองโดยรวมด้วยน่ะครับ

2020.11.28 13:22

บุ๋ม

และสามารถใช้ในการเบิกค่ารักษาพยาบาลและได้รับการคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุด้วยค่ะ ซึ่งอุบัติเหตุที่เกิดจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ก็คุ้มครอง 50% หายากนะคะสำหรับประกันที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุที่เกิดจากมอเตอร์ไซค์ ซึ่งสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุด 10,000 บาท ถือว่าค่อนข้างโอเคเลยนะคะกับผลประโยชน์นี้

2020.12.02 16:13

Nona

อยากให้ลองใช้เวลาศึกษาด้วยตัวเองด้วยนะครับแต่ว่า comment เป็นอีกทางนึงที่จะได้รับข้อมูลเพิ่มขึ้นด้วยสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-1-เอ็ทน่าประกันภัย จะช่วยคุณรับมือกับหลายอย่างในชีวิตครับอย่างเช่นโรคมะเร็งถ้าคุณตรวจเจอมะเร็งประกันนี้จ่ายทันทีเป็นเงินก้อนนะครับสูงสุดถึง 1 ล้านบาทและคุณยังได้ประกันอุบัติเหตุพ่วงไปด้วยโดยไม่ต้องซื้อประกันชีวิตแน่ใจว่าคุณจะได้รับประโยชน์ของการคุ้มครองทั้งสองอย่างในคราวเดียวกันครับ

2021.01.08 15:31

@บุ๋ม กำลังสงสัยอยากจะถามเกี่ยวกับความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุพอดีเลยค่ะ พอดีที่คุณบุ๋มเข้ามาตอบและให้ข้อมูลเรื่องนี้ สรุปแล้วประกันตัวนี้แปลกดีเหมือนกันนะคะ สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุได้ด้วยส่วนความคุ้มครองหลักก็คือคุ้มครองโรคมะเร็ง ส่วนมากประกันแบบนี้ไม่ค่อยมีค่ะต้องซื้อแยกเท่านั้น

2021.03.05 7:18

ไมนี่40

@#101 เราเห็นเม้นท์คุณเลยต้องกลับขึ้นไปอ่านคอมเม้นท์ของคุณบุ๋มใหม่อีกครั้งว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-1-เอ็ทน่าประกันภัยให้ค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุรถมอเตอร์ไซค์จริงหรือเปล่า เพราะเราก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน ที่เคยเห็นน่าจะเป็นการให้ความคุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ถ้าเราจำไม่ผิดน่ะนะ น่าสนใจดีนะคะ

2021.04.11 14:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 2 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าอยากได้รับการป้องกันจากโรคมะเร็งทำไมต้องเลือกใช้ประกันภัยนี้คะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถให้การคุ้มครองกับกรมธรรม์นี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโรคอื่นๆอะไรอีกไหมนอกจากมะเร็ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งอะไรบ้างที่เกิดขึ้นกับเราครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อตรวจพบเจอโรคมะเร็ง ให้การคุ้มครองในส่วนไหนบ้างสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี