Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งอะไรบ้างที่เกิดขึ้นกับเราครับ

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับการมีเชื้อหรือการเป็นโรคมะเร็ง ก็มีหลายแบบหลายอย่าง สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งอะไรบ้างครับ เพื่อที่อยากจะรู้ว่ามีการคุ้มครองที่ครอบคลุมทุกเรื่องของมะเร็งที่เกิดขึ้นไหม เพื่อที่จะสามารถมีความมั่นใจในบริการ แล้วมั่นใจว่าไม่ว่าจะเกิดโรคมะเร็งอะไรขึ้นก็สามารถได้รับการคุ้มครองครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชื่อตูมตาม○( ^皿^)っ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองมะเร็งทุกระยะครับ ทั้งก่อนระยะลุกลาม และระยะลุกลาม โดยจ่ายเงินก้อนทันที 100,000 บาท ให้ความคุ้มครองมะเร็งผิวหนังด้วยในวงเงิน 20,000 บาทครับ ถ้าคุณเลือกแผน 2, 3... วงเงินคุ้มครองก็จะสูงเพิ่มขึ้นอีก แล้วแต่ความต้องการและความจำเป็นในการเลือกทำประกันครับ

2020.11.28 13:29

ว่าน

นอกจากนั้นแล้วก็ยังสามารถที่จะไม่ต้องเสียเงินซื้อกรมธรรม์ประกันภัยหลักเหมือนกับประกันชีวิตอีกด้วย ผมว่าดีนะครับแบบนี้ ได้ยังไม่มีเงื่อนไขการเรียกร้องค่าสินไหม สำหรับผู้เอาประกันภัยว่าต้องมีชีวิตอยู่ต่อหลังจากการตรวจพบ หรือมีการจำกัดวิธีการรักษาอย่างใดอย่างหนึ่งด้วย ถือว่าเป็นผลประโยชน์สำหรับคนที่คิดว่าอาจจะเป็นโรคมะเร็งในอนาคตค่ะ

2020.12.02 16:17

Nona

แน่นอนครับคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งได้ดีจริงๆครับ ในแผนประกันบอกว่าถ้าคุณตรวจเจอมะเร็งแม้แต่ในระยะเริ่มต้นหรือระยะลุกลามคุณรับทันที 1 ล้านบาทแสดงว่าคุณจะสามารถรักษาโรคมะเร็งได้ระดับหนึ่งจากเงินประกันนี้เพราะการรักษามะเร็งปัจจุบันใช้เงินรักษาหลายล้านบาทนะครับ คนในโลก ส่วนใหญ่เป็นมะเร็งโดยที่ไม่ทันตั้งตัวนะครับคุณเป็นมะเร็งแล้วไม่สามารถซื้อประกันมะเร็งได้ด้วยป้องกันไว้ดีกว่าแก้นะ

2021.01.08 15:32

@Nona เมื่อตรวจเจอประกันรายได้รับเงินหลักล้าน ก็ทำให้สบายใจขึ้นนะ อย่างน้อยก็ไม่ต้องเครียดว่าจะไม่มีเงินรักษา เราก็เห็นด้วยกับคุณที่บอกว่าโรคมะเร็งเนี่ยหลายคนไม่คิดว่าตัวเองจะเป็นเราก็เป็นโดยที่ไม่ทันตั้งตัว แต่เมื่อเป็นขึ้นมาแล้วเนี่ย ก็จะคิดมากว่าจะรักษาที่ไหนดีเพราะค่ารักษามันไม่ใช่ถูกๆ เอาเป็นว่าถ้าใครคิดว่าตัวเองมีความเสี่ยงหรือจะไม่เสี่ยงก็ตามถ้ามีโอกาสซื้อประกันตัวนี้ไว้ก็ดีนะ

2021.03.05 7:23

ไมนี่40

น่าสนใจนะคะสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ที่ให้ความคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็ง อย่างที่หลายคนคอมเม้นท์มาแหละค่ะว่าไม่มีใครรู้หรอกว่าเราจะเป็นโรคมะเร็งหรือเปล่า เขามาไม่ให้เรารู้ตัวซะด้วยสิ แต่แผนที่ 1 เนี่ยเขารวมโรคมะเร็งผิวหนังด้วยหรือเปล่า ถ้าไม่รวมก็ต้องพิจารณาอีกทีว่าโอเคมั้ย

2021.04.11 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 2 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าอยากได้รับการป้องกันจากโรคมะเร็งทำไมต้องเลือกใช้ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถให้การคุ้มครองกับกรมธรรม์นี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโรคอื่นๆอะไรอีกไหมนอกจากมะเร็ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อตรวจพบเจอโรคมะเร็ง ให้การคุ้มครองในส่วนไหนบ้างสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี