Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโรคอื่นๆอะไรอีกไหมนอกจากมะเร็ง

ฉันได้ยินมาว่า เป็นกรมธรรม์ประกันภัยที่สมัครเอาไว้สำหรับช่วยเหลือเกี่ยวกับเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็ง ก็คือแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย แต่นอกจากโรคมะเร็งแล้ว ยังสามารถคุ้มครองหรือรักษาโรคร้ายอื่นๆอีกไหมคะ สนใจอยากจะทำสมัครบริการเอาไว้อยู่ แต่ถ้าคุ้มครองแค่โรคเดียวก็ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่สำหรับฉันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรรณี🍟🥨🥤

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งโรคเดียวค่ะ เพราะแผนนี้เป็นประกันภัยโรคมะเร็ง ไม่ได้คุ้มครองโรคร้ายแรงอื่นๆอีก หากคุณรู้สึกว่าให้ความคุ้มครองแค่โรคเดียวก็ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่สำหรับคุณ ต้องเปลี่ยนไปหาข้อมูลประกันฉบับอื่นเลยค่ะ ประกันแผนนี้ไม่เหมาะกับคุณแน่ๆ

2020.11.28 13:40

อ้อน

แม้ว่าจะไม่ได้ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอื่นๆ แต่ก็ถือว่าเป็นประกันที่ให้การคุ้มครองเฉพาะสำหรับโรคมะเร็ง และยังมีสามารถเบิกหรือดูแลเราในเรื่องของการเกิดอุบัติเหตุด้วย ยิ่งถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับรถจักรยานยนต์ก็ได้รับการช่วยเหลือทั้งค่ารักษาพยาบาล ทำให้เรามั่นใจเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการเพื่อการดูแลเราในเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุค่ะ

2020.12.02 16:21

Nao

คิดว่าน่าจะได้นะครับ เพราะว่าเห็นว่าคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยใช่ไหมหรือว่ามีข้อจำกัดอย่างอื่นไหมในการคุ้มครองแต่ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าถ้าคุ้มครองอุบัติเหตุแสดงว่าน่าจะคุ้มครองโลกอื่นด้วยสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-1-เอ็ทน่าประกันภัย เป็นแผนแรกๆเลยนะครับที่คุ้มครองเกี่ยวกับมะเร็งและโรคต่างและครอบคลุมอยากให้คุณเจ้าของกระทู้ลองศึกษาข้อมูลตัวนี้ดีๆอาจจะเจออะไรใหม่ๆก็ได้ครับ

2021.01.08 15:32

Story

@Nao จขกทลองศึกษาดูก่อนตามที่ คุณเขาแนะนำมาก็ได้นะคะ แต่ก็เข้าใจนะบางทีประกันบางตัวก็ไม่ได้คุ้มสำหรับทุกคนเสมอไปถ้าสมมุติจขกท. มีความเสี่ยงเป็นโรคร้ายอื่นๆด้วยอย่างเช่นโรคหัวใจ โรคเบาหวาน โรคความดันแบบนี้ก็ควรจะซื้อประกันที่คุ้มครองโรคร้ายอื่นๆ ที่คุ้มครองรวมๆ เพราะ ประกันตัวนี้คุ้มครองแค่โรคมะเร็งอย่างเดียวเลย แต่ก็จ่ายค่ารักษาพยาบาลกรณีอุบัติเหตุด้วย

2021.03.05 7:28

ราชันย์

แสดงว่าประกันตัวนี้ไม่น่าจะเป็นทางเลือกของคุณเท่าไรครับ เพราะไม่มีการคุ้มครองอย่างอื่นเลยครับ เขาเหมาแต่โรคมะเร็งอย่างเดียวเลยครับ ถ้าอยากได้คุ้มครอง อย่างอื่นด้วย ผมว่าหันไปหาตัวอื่นของเอ็ทน่าเลยครับ อย่างประกันสุขภาพแบบที่เป็นเหมาจ่ายนะครับ ผมว่าน่าจะเข้ากับคุณมากที่สุดครับ รับรักษาทุกโรคครับ ไม่ว่าจะท้องเสีย หรือไข้หวัด

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 2 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าอยากได้รับการป้องกันจากโรคมะเร็งทำไมต้องเลือกใช้ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถให้การคุ้มครองกับกรมธรรม์นี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งอะไรบ้างที่เกิดขึ้นกับเราครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อตรวจพบเจอโรคมะเร็ง ให้การคุ้มครองในส่วนไหนบ้างสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี