Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถให้การคุ้มครองกับกรมธรรม์นี้

อยากทราบเกี่ยวกับการคุ้มครองโรคร้ายแรงของ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย เห็นบอกว่าให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็ง แต่นอกจากโรคมะเร็งแล้วมีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ให้การคุ้มครองคะ จะได้ไปสมัครใช้บริการเพื่อเป็นการเสริมประกันภัย จะได้เป็นการคุ้มครองความเสี่ยงจากการเจ็บป่วยโรคร้ายแรงอื่นๆใจด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรรณี🍟🥨🥤

ประกันภัยโรคมะเร็งค่ะสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ดังนั้น แผนนี้ให้ความคุ้มครองเพียงแค่โรคเดียว คือ โรคมะเร็งเท่านั้น โรคร้ายแรงอื่นๆไม่มี ไม่อยู่ในความคุ้มครอง หากต้องการความคุ้มครองโรคร้ายแรงอื่นๆด้วย ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ ดูที่ตรงกับความต้องการและความจำเป็นของคุณโดยเฉพาะเลยค่ะ

2020.11.28 13:43

อาย

ก็คิดถึงโรคร้ายแรงอื่นๆแล้วก็คงคิดถึงโรคไต โรคเบาหวาน โรคร้ายแรงที่จำเป็นต้องจ่ายเงินค่ารักษาพยาบาลเยอะๆ เพราะว่าเป็นประกันภัยที่ดูแลเฉพาะโรคมะเร็งอย่างเดียวครับ แต่ยังดีที่มีการแถมการดูแลในเรื่องของอุบัติเหตุด้วย รูปแบบแผนก็สามารถได้รับการคุ้มครองทั้งสูงสุด 1หมื่นบาท ทำให้เรารู้สึกว่าได้รับการคุ้มครองที่ครอบคลุมในเรื่องอุบัติเหตุด้วย

2020.12.02 16:23

Nao

ที่บอกว่าไม่คุ้มแสดงว่าคุณมีความเสี่ยงจะเป็นโรคอื่นไหมหรือคุ้มครองโลกไหนที่ร้ายแรงกว่าโรคมะเร็งอีกหรอครับไม่เข้าใจคำถามชัดเจนเท่าไหร่แต่สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-1-เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองโรคมะเร็งทุกระยะทางระยะเริ่มต้นและระยะลุกลามและยังคุ้มครองอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับคุณด้วย ผมว่าน่าจะมีโรคอื่นพ่วงด้วยนะครับที่ประกันคุ้มครองรวมแล้วผมว่าคุ้มนะครับ ที่ซื้อตัวเดียว ได้คุ้มครองตั้งหลายตัว

2021.01.08 15:35

Story

ไม่รู้ผมเข้าใจคำถามของจขกทถูกไหมนะครับแต่ผมว่าผมก็ไม่งงกับคำถามของจขกทนะ @Nao ก็คือผมจะตอบว่าประกันนี้เขาคุ้มครองแค่โรคมะเร็งอย่างเดียวส่วนโรคร้ายอื่นๆยังไม่คุ้มครองเลยครับ ไม่ทราบว่าประกันที่จขกท. มีอยู่แล้วในคุ้มครองเรื่องอะไรเป็นประกันภัยแบบไหนถึงอยากจะซื้อประกันตัวนี้เสริม แต่ถ้าจขกทมีประกันที่คุ้มครองโรคร้ายอื่นๆอยู่แล้วอยากจะซื้อประกันตัวนี้เพื่อคุ้มครองโรคมะเร็งก็ได้ครับ

2021.03.05 7:31

ราชันย์

ผมขอทำความเข้าใจคำถาม นี้ก่อนนะครับ คุณถามว่า "นอกจากโรคมะเร็งแล้วมีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ให้การคุ้มครอง" คืออันนี้เป็นประกันที่คุ้มครอง มะเร็งอย่างเดียวนะครับ ไม่ทมีโรคอย่างอื่นเลยครับ แต่ถ้าเขาไม่คุ้มครอง ก็น่าจัมาจากสาเหตุที่เราเคยเป็นมะเร็งมาก่อนที่จะซื้อประกัยตัวนี้แหละครับ ถึงแม้จะรักษาหายแล้วก็ทำไม่ได้ครับ เพราะเรามีความเสี่ยง

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 2 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าอยากได้รับการป้องกันจากโรคมะเร็งทำไมต้องเลือกใช้ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโรคอื่นๆอะไรอีกไหมนอกจากมะเร็ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งอะไรบ้างที่เกิดขึ้นกับเราครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อตรวจพบเจอโรคมะเร็ง ให้การคุ้มครองในส่วนไหนบ้างสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี