Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าอยากได้รับการป้องกันจากโรคมะเร็งทำไมต้องเลือกใช้ประกันภัยนี้คะ

เพื่อนๆมักบอกจะให้ไปสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพเกี่ยวกับโรคมะเร็ง แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ช่วยให้อุ่นใจและสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในระยะยาว ฉันเลยอยากทราบว่าเมื่อเราจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับความเสี่ยงเรื่องโรคมะเร็ง ทำไมต้องเลือกกรมธรรม์ประกันภัยนี้ด้วย ในเมื่อมีกรมธรรม์อื่นๆของบริษัทอื่นให้เลือกเหมือนกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ขออภัย ใจไม่ถึง🤪

"เพื่อนๆมักบอกจะให้ไปสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพเกี่ยวกับโรคมะเร็ง แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย"...เพื่อนคุณขายประกันหรือเปล่าครับ หยอกๆ คือ แผนนี้เป็นประกันภัยโรคมะเร็งโดยเฉพาะ ถ้าตรวจเจอ จ่ายทันทีครับ แผน 1 จะได้ประมาณ 100,000 บาท แต่ถ้าคุณอยากได้เป็นค่ารักษาพยาบาลด้วย ต้องดูประกันอื่นละครับ

2020.11.28 13:48

พล

เพราะว่าเป็นประกันภัยสำหรับคนที่กลัวว่าจะมีความเสี่ยงเป็นโรคมะเร็งนะครับ ต้องอ่านข้อแม้ดีๆนะครับก่อนจะสมัครใช้บริการ เพราะบางทีก็พูดถึงเกี่ยวกับว่าถ้าต้นตระกูลหรือว่าญาติญาติ มีเชื้อของมะเร็งหรือเป็นมะเร็งก็ไม่สามารถสมัครใช้บริการได้ ใครที่ไม่ค่อยมั่นใจและอยากจะได้รับการคุ้มครองก็เลือกใช้บริการนะครับ

2020.12.02 16:24

Nemo

มีหลายประเด็นในคำถามนี้นะครับที่จริงการป้องกันมะเร็งที่ดีที่สุดคือจากพฤติกรรมที่คุณใช้ชีวิต อย่างเช่นการกินการนอนการทำงานความเครียดหรือสิ่งเร้าต่างๆที่หลีกเลี่ยงเพื่อไม่ให้เกิดมะเร็งแต่ประกันแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-1-เอ็ทน่าประกันภัย จะช่วยคุณที่รับมือกับมะเร็งที่ลุกลามขึ้นในอนาคตถ้าคุณเป็นมะเร็งก็เลยถ้าคุณรักษาสุขภาพดีๆซื้อประกันตัวนี้ก็เพื่อความมั่นคงในอนาคตนะครับ

2021.01.08 15:35

Nori

@พล ขอบคุณที่บอกนะคะ จะได้รู้ไว้ว่า ประกันเขาเช็คละเอียดขนาดนั้น ถ้าญาติเราหรือครอบครัวมีความเสี่ยงเป็นมะเร็งก็อาจจะไม่คุ้มครอง แต่พอดีว่า ครอบครัวของฉันไม่เคยมีใครเคยเจ็บป่วยด้วยโรคมะเร็งมาก่อน แต่ที่สนใจทำประกันที่คุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งเนี่ยเพราะว่าเดี๋ยวนี้ใครๆก็เสี่ยงทั้งนั้นแหละเพราะอาหารการกิน

2021.03.05 16:52

ราชันย์

เขาก็ไม่ได้บังคับคุณนิครับว่าต้องซื้อกับของ เอ็ทน่า อย่างเดียว นะครับ ประกันที่คุ้มครองมะเร็งในตลาดบ้านเรามีให้เราเลือกหลายเจ้าครับ เอาที่คุณสบายใจเลยครับ แต่สำหรับเอ็ทน่า ที่เห็นเด่นๆเลย คือคุ้มครอง ตั้งแต่ระยะเริ่มต้นไปเลยครับ แล้วก็ยังมีการคุ้มครองเกี่ยวกับมะเร็งโรคผิวหนังด้วยครับ ซึ่งตัวนี้ไม่ค่อยเจอว่ามีเจ้าไหนคุ้มครอง

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 2 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถให้การคุ้มครองกับกรมธรรม์นี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโรคอื่นๆอะไรอีกไหมนอกจากมะเร็ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งอะไรบ้างที่เกิดขึ้นกับเราครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อตรวจพบเจอโรคมะเร็ง ให้การคุ้มครองในส่วนไหนบ้างสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี