Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ผมอยากจะสมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เผื่อได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอย่างเช่นโรคมะเร็ง ถือว่าราคาเบี้ยประกันภัยไม่แพงมากสามารถที่จะจ่ายได้ แต่ประกันภัยนี้สามารถที่จะได้รับสิทธิประโยชน์หรือได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ อยากจะรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์อื่นด้วยนอกจากการคุ้มครองโรคมะเร็ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ขออภัย ใจไม่ถึง🤪

คุณอยากจะสมัครใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เผื่อได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอย่างเช่น โรคมะเร็ง ไม่ต้องเผื่อไว้หรอกครับ คุณได้รับความคุ้มครองเมื่อตรวจพบโรคมะเร็งแน่นอน เจอปูุ๊บ จ่าบปั๊บเลยล่ะ แผนนี้เป็นประกันภัยโรคมะเร็ง คุ้มครองแค่โรคนี้โรคเดียวนะ โรคอื่นไม่ครอบคลุมครับ

2020.11.28 13:51

หนึ่ง

ก็เป็นการคุ้มครองเกี่ยวกับวงเงินที่จะได้รับหรือทุนประกันเมื่อตรวจพบมะเร็งในตัวเรานั่นเอง ซึ่งจะได้รับเงินสูงสุดถึง 2แสน บาทเมื่อตรวจพบโรคมะเร็ง ถือว่าเป็นจำนวนเงินที่สูงและยังได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุด้วยนะครับ เป็นประกันที่จะช่วยเราได้รับเงินชดเชยจากการที่ตรวจพบโรคมะเร็ง ถือว่าโอเคอยู่นะครับเอาไว้เป็นค่ารักษา

2020.12.02 16:25

Nemo

คุ้มครองหลายเรื่องนะครับ ที่จริงครอบคลุมทั้งประกันสุขภาพและอุบัติเหตุในประกันเดียวกันนะครับแถมยังคุ้มครองในเรื่องมะเร็งผิวหนังและมะเร็งอื่นๆด้วยนะครับดีจริงๆนะครับสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-2-เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าคุณมีกำลังพอที่จ่ายค่าเบี้ยตัวนี้อย่างต่อเนื่องซื้อไว้สักตัวก็ดีนะครับเพื่ออย่างน้อยความมั่นคงที่จะเกิดขึ้นกับสภาพและการรักษาอย่างต่อเนื่องเมื่อเกิดมะเร็งแล้วนะครับ

2021.01.08 15:36

Nori

@หนึ่ง เมื่อพบว่าเป็นโรคมะเร็ง ก็จะได้รับเงินชดเชย ซึ่งเงินชดเชยที่เราได้รับเป็นเงินก้อนเลยใช่ไหมคะ ให้เราเอาไปจัดการเองว่าจะใช้จ่ายสำหรับค่ารักษาส่วนไหนบ้างหรือว่าเขาจะเป็นคนดูแลค่ารักษาพยาบาลให้เราคะ ยังไม่ค่อยเข้าใจเงื่อนไขตรงนี้ใครรู้บ้างช่วยตอบหน่อยนะคะ หรือว่าคุณหนึ่งจะช่วยตอบก็จะดีมากค่ะ ถ้าเผื่อว่ารู้ แต่ถ้าไม่รู้ก็ไม่เป็นไรนะคะ

2021.03.05 16:54

ปุณยนุช

ส่วนใหญ่แล้วคุ้มครองเรื่องของ มะเร็งเลยคะ แล้วที่บอกว่าคุ้มครองเรื่องของ อุบัติเหตุด้วย อันนี้เพื่อนๆที่ตอบ ต้องเข้ามาอ่านแล้วคะว่าที่เขาบอกว่าคุ้มครองเป็นการคุ้มครองแบบไหน เขาคุ้มครองกรณีที่สูญเสียเท่านั้นคะ ไม่ได้คุ้มครองเรื่องของการรักษาพยาบาลอะไรเลยคะ ถ้าเพื่อนๆอยากได้รับการคุ้มครองแบบอื่นๆด้วย หาตัวใหม่ดีกว่าคะ

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย สมัครใช้บริการให้กับคุณป้าอายุ 60 ได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกับรถจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันภัยนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย จะไม่ได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุทางท้องถนนมีคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรครับสำหรับแบบแผนที่ 3

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี