Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรครับสำหรับแบบแผนที่ 3

ผมสังเกตเห็นเกี่ยวกับเบี้ยประกันภัยแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย และแบบแผนที่ 3 ก็ไม่ค่อยแตกต่างกันมาก มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรครับ ถ้าเปรียบเทียบกับแบบแผนที่ 3 ถ้าไม่ได้รับสิทธิประโยชน์อะไรเยอะผมก็จะเลือกใช้แค่แบบแผนที่ 2 ก็พอ แต่ก็อยากจะฟังการเปรียบเทียบดูก่อนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ขออภัย ใจไม่ถึง🤪

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองมะเร็งทุกระยะ ทั้งก่อนระยะลุกลาม และระยะลุกลาม รวมความคุ้มครองมะเร็งผิวหนังด้วย เมื่อตรวจเจอจ่ายเงินให้ทันทีครับ สำหรับเอ็กซ์ตร้าแวลู 2 จ่ายให้ 200,000 บาท เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 จ่ายให้ 300,000 บาท หากเป็นมะเร็งผิวหนังจ่ายให้ 40,000 บาท และ 60,000 บาทตามลำดับครับ

2020.11.28 13:56

น้ำฝน

และแน่นอนค่ะว่าราคาของเบี้ยประกันภัยก็แตกต่างกันด้วย ถึงแม้ว่าจะไม่มากแต่ให้การคุ้มครองที่ดีแตกต่างกันก็ต้องมีเงินที่ต้องจ่ายเพิ่ม สำหรับใครที่เลือกและจ่ายได้แนะนำว่าเป็นแบบแผนการคุ้มครอง 3 ดีกว่าค่ะ เพิ่มเงินอีกนิดหน่อยจะได้รับการคุ้มครองที่ดีขึ้นก็ถือว่า เมื่อประสบอุบัติเหตุหรือต้องการเครมประกันก็จะได้รับผลประโยชน์กับเยอะไปเลย

2020.12.03 15:51

Nemo

ถ้าจะตอบว่าไม่มีก็ไม่ใช่ใช่ไหมครับเพราะแน่นอนครับว่ามีแน่นอนในเรื่องของราคาที่คุณต้องจ่ายก็เพิ่มขึ้นแต่สิทธิพิเศษที่คุณจะได้จากประกันตัวนี้ ก็เยอะพอๆกันนะครับเช่นโรคนี้ โรคมะเร็งโรคอื่นๆที่เกี่ยวข้องกับโรคมะเร็ง ก็คุ้มครองครับอุบัติเหตุก็คุ้มครองมะเร็งผิวหนังก็คุ้มครองรวมแล้วถ้าคุณ มีเงินพอที่จะจ่ายเบี้ยประกันอย่างต่อเนื่องคิดว่าอันไหนก็คุ้มเหมือนกันครับ

2021.01.08 15:36

Nori

@Nemo เห็นด้วยค่ะว่าประกันถึงแม้จะเป็นตัวเดียวกันแต่คนละแบบแผนก็มีความแตกต่างกันอยู่มากเหมือนกันนะ ซึ่งจะทำแบบแผนก็จะออกกลับแต่ละคนแต่ละสถานะโดยเฉพาะความสามารถที่จะสามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ น่าจะดูเรื่องนี้เป็นอันดับแรกแล้วก็ต่อไปก็ดูว่า ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ประมาณนี้ อยากได้ความคุ้มครองหรือเงินชดเชยเท่าไหร่

2021.03.05 16:56

ปุณยนุช

ถ้าจะซื้อประกันสุขภาพตัวนี้ของเอ็ทน่าเรา แนะนำคะว่า ซื้อตัวที่มีความแตกต่างกันไปเลยคะ อย่างเลือกแผนการคุ้มครอง ที่ 4หรือ ว่าที่ 5ไปเลยคะ วงเงินที่จะได้รับการคุ้มครอง แตกต่างจากแผน2 หลายเท่าตัวเลยคะ ซื้อประกันสุขภาพก็เหมือนการลงทุนให้กับชีวิตแหละคะ ถ้ากัดฟันส่งที่แพงกว่าได้ก็ต้องยอมคะเพราะการคุ้มครองมันต่างกันเยอะจริงๆ

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย สมัครใช้บริการให้กับคุณป้าอายุ 60 ได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกับรถจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันภัยนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย จะไม่ได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุทางท้องถนนมีคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี