Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย จะไม่ได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุทางท้องถนนมีคะ

เมื่อเราได้รับอุบัติเหตุที่เกิดจากรถ เราสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองจากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมคะ เพราะดูเหมือนว่าแบบแผนประกันภัยนี้จะออกแบบมา ช่วยให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยเฉพาะ เลยกลัวอยู่นะคะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไปแล้วจะไม่ได้รับการคุ้มครองเรื่องของอุบัติเหตุ ทำให้ต้องไปสมัครเพิ่มเติมเกี่ยวกับประกันภัยเพื่อจะคุ้มครองอุบัติเหตุอีกต่างหาก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tawat----

เท่าที่ทราบมา แผนเอ็กซ์ตร้าแวลูของเอ็ทน่าประกันภัยเป็นประกันภัยโรคมะเร็งโดยเฉพาะนะคะ แล้วเราก็ไม่เห็นว่าประกันนี้จะให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุด้วย ถ้าคุณต้องการความคุ้มครองในส่วนนี้ ส่วนของอุบัติเหตุน่ะค่ะ ต้องซื้อประกันเพิ่มต่างหากแล้วล่ะ จะเป็นเอ็กซ์ตร้าแวลู 2,3,... ก็ให้ความคุ้มครองแค่โรคมะเร็งเท่านั้น

2020.11.29 9:15

บดินทร์

ใช่แล้วครับจำเป็นต้องซื้อประกันภัยเพิ่มเติม เพราะว่าเป็นการคุ้มครองในเรื่องของโรคมะเร็งเพียงเท่านั้น เรารู้ว่าโรคมะเร็งจำเป็นต้องใช้ค่ารักษาพยาบาลสูงเมื่อตรวจพบหรือว่าเป็นโรคมะเร็ง แต่สำหรับอุบัติเหตุนั้นเราสามารถที่จะซื้อประกันเพิ่มเติมในการช่วยค่ารักษาพยาบาลเบื้องต้นได้ และราคาก็ไม่แพงกว่าโรคมะเร็ง ก็เลยหาซื้อเพิ่มเติมได้ครับ

2020.12.03 15:52

None

คำถามอาจจะถามว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-2-เอ็ทน่าประกันภัย-จะไม่ได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุทางท้องถนนไหมคะ ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ คำตอบคือคุ้มครองครับในกรณีที่คุณเกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนหรือที่ต่างๆที่เป็นอุบัติเหตุสามารถรับเงินชดเชยได้ตามที่เบี้ยประกันบอกได้ใช่ไหมครับลองหาข้อมูลดูอีกทีครับว่าคุ้มครองเท่าไหร่ และคุ้มครองอุบัติเหตุจริงไหม

2021.01.08 15:36

Way

@None ครับผมว่าคุณก็เข้าใจคำถามของจขกทอย่างดีแต่จขกทเองอาจจะเรียบเรียงคำพูดหรือเรียบเรียงคำถามได้ไม่ค่อยชัดเจน แต่ก็พอเข้าใจได้ครับอย่างที่คุณบอก แล้วก็ตอบไปแล้วแต่ผมขอเสริมนิดนึงว่าประกันตัวนี้คุ้มครองอุบัติเหตุเกือบทุกกรณีก็จริงแต่รู้สึกว่าจะต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมนะ เพราะว่า สัญญาหลักคุ้มครองแค่เรื่องโรคมะเร็งเท่านั้น

2021.03.05 16:58

ปุณยนุช

ไม่ต้องมาทะเลาะกันคะเพื่อน เรื่องการคุ้มครอง อุบัติเหตุ ของประกันสุขภาพ ตัวนี้เขาคุ้มครองคะ แต่เพื่อนต้องทำความเข้าใจก่อนนะคะ ว่าประกันตัวนี้คุ้มครองแบบไหน เพราะในสัญญาเขาระบุเอาไว้คะว่าเป็น อุบัติเหตุ แบบ อบ.2 ไม่ทราบว่าเพื่อนเข้าใจตัวนี้ไหมคะ ว่าเป็นยังไง อบ.2 ที่เขาคุ้มครองไม่ได้จ่ายค่ารักษาพยาบาลให้นะคะ แต่จ่ายให้ตอนที่เราสูญเสีย อวัยวะหรือว่าตายคะ

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย สมัครใช้บริการให้กับคุณป้าอายุ 60 ได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกับรถจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันภัยนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรครับสำหรับแบบแผนที่ 3

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี