Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันภัยนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

นี่เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ฉันสมัครใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัย คือสามารถที่จะเอาหลักฐานไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีด้วย เป็นพนักงานเงินเดือนและจำเป็นต้องเสียภาษีทุกปีให้รัฐบาล อยากได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งและเรื่องของอุบัติเหตุ และยังสามารถได้รับการลดหย่อนภาษีจากเบี้ยประกันภัย แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย ด้วยไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

^-^ตาหวาน^-^

นั่นน่ะสิ สามารถนำเบี้ยประกันภัยของแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัยไปลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่า เราก็พยายามตรวจดูแล้วนะว่าจะมีข้อความไหนในหน้าผลประโยชน์จะบอกว่าผู้เอาประกันภัยสามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ แต่ก็ไม่เห็นมีเลยค่ะ มีใครสมัครใช้บริการจากประกันนี้แล้วบ้าง แจ้งให้ทราบด้วยค่า

2020.11.29 9:16

คำพัน

ผมคิดว่าสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้นะครับ ต้องดูที่ราคาของเบี้ยประกันภัยที่จ่ายไปด้วยว่าแพงแค่ไหน ถ้าปี 1 จ่ายบาทขึ้นไปก็สามารถที่จะนำไปลดหย่อนรายได้ภาษีประจำปีได้นะครับ เพื่อที่จะช่วยให้คนที่ทำงานหรือเป็นพนักงานประจำแสวงหาประกันภัยที่ช่วยดูแลตัวเองในเรื่องของสุขภาพหรือโรคมะเร็งด้วย จะได้เป็นการจ่ายค่ารักษาพยาบาลอีกทางหนึ่ง

2020.12.03 15:58

Nor

สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-2-เอ็ทน่าประกันภัย-เบี้ยประกันภัยนำไปลดหย่อนภาษีได้ครับ ถ้าคุณ นำเอา ใบรับรองการขึ้นประกัน ไปขึ้นกับธนาคารที่เกี่ยวข้องกันจากนั้นคุณสามารถทำเรื่องลดภาษีได้หรือปรึกษากับนายธนาคารถ้าคุณมีกองทุนที่นำลดหย่อนภาษีได้ก็ช่วยด้วย บางครั้งคุณอาจจะต้อง คิดถึงเรื่อง ความสมดุลในการจ่ายภาษีด้วยนะครับถ้าคุณซื้อประกันตัวนี้อาจจะลดภาษีหรือลด ค่าใช้จ่ายในการจ่ายภาษีได้ มากเลย

2021.01.08 15:37

Way

@Nor ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล มีคุณคนเดียวเลยนะเนี่ยที่ตอบตรงคำถาม ตอนแรกก็คิดว่าประกันตัวนี้ลดหย่อนภาษีไม่ได้แล้วซะอีก แต่ก็ดูเหมือนว่าจะต้องติดต่อกับบริษัทประกันหรือธนาคารให้เรียบร้อยตั้งแต่แรกหรือแจ้งความประสงค์ตั้งแต่แรกนะครับว่าคุณอยากจะได้ลดหย่อนภาษี เพราะมันต้องเตรียมเอกสารด้วย เหมือนประกันชีวิตบางตัวเนี่ย เราก็ไม่ได้ลดหย่อนภาษีอัตโนมัตินะเราต้องแจ้งก่อน

2021.03.05 17:0

นราชัย

ไม่ทราบว่า เดือนที่ผ่านมาได้รับ อีเมล จากเอ็ทน่า ไหมครับ เป็นอีเมลที่พูดถึงเรื่องการลดหย่อนภาษีนะครับ เขามีเอกสารให้เราแจ้งกลับไปนะครับว่าเราต้องการที่จะลดหย่อนภาษีจากประกันชีวิตกับประกันสุขภาพที่เราทำเอาไว้ไหม ตอบกลับไปเลยครับว่าเราต้องการเอกสารดังกล่าวครับ พอได้มาแล้วก็เอาไปยื่นเพื่อขอลดหย่อนภาษีได้เลยครับ

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย สมัครใช้บริการให้กับคุณป้าอายุ 60 ได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกับรถจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย จะไม่ได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุทางท้องถนนมีคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรครับสำหรับแบบแผนที่ 3

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี