Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกับรถจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ในกรณีที่เราถูกทำร้ายร่างกาย จนถึงขนาดที่ทำให้เราต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล เราสามารถที่จะใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อช่วยเหลือเราเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ก็ดูเหมือนว่าจำเป็นต้องเสียเบี้ยประกันภัยอยู่แล้ว ก็เลยอยากจะใช้บริการให้คุ้มค่า แล้วอยากจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ด้วยเหมือนกันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

^-^ตาหวาน^-^

จะเป็นอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์หรือถูกใครทำร้ายร่างกายก็ไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัยได้หรอกค่ะ เพราะแผนนี้คุ้มครองแค่โรคมะเร็งเท่านั้น คุ้มครองแบบตรวจเจอมะเร็งแล้วจ่ายทันทีด้วยค่ะ เข้าใจว่าจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันแล้วอยากใช้ให้คุ้ม แต่แผนนี้คุ้มครองแค่นี้ค่ะ

2020.11.29 9:17

นัน

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจักรยานยนต์หรือรถยนต์ก็ไม่สามารถเบิกได้ครับ ต้องเป็นการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งเท่านั้นไม่เกี่ยวข้องกับอุบัติเหตุ ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองและจ่ายค่ารักษาพยาบาลสำหรับอุบัติเหตุทางรถยนต์หรือรถจักรยานยนต์ แนะนำว่าไปซื้อเพิ่มเติมนะครับจะได้รับการคุ้มครองและช่วยจ่ายค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาลเอกชนได้

2020.12.03 15:59

OTA

ไม่แน่ใจนะครับ ว่าอุบัติเหตุที่เกิดจากรถยนต์หรือรถจักรยานยนต์สามารถเบิกได้ไหมสำหรับประกันสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-2-เอ็ทน่าประกันภัย แต่สำหรับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการชกต่อยหรือการถูกทำร้ายร่างกายอาจจะต้องถูกพิจารณาคดีจากผู้ให้ประกันโดยตรงคำว่าคุณมีสิทธิ์พอที่จะเบิกค่าเบี้ยประกันภัยไหม แต่ใจผมอยากให้เบิกได้นะครับเนื่องจากคุณก็เสียเงินซื้อเบี้ยประกันภัยแล้วใช่ไหม แต่ยังไงก็เป็นไปตามเงื่อนไขของบริษัทครับ

2021.01.08 15:42

Way

@นัน ผมว่าคุณเข้าใจผิดไปนิดนึงนะครับ ที่จริงแล้วประกันตัวนี้เบิกค่ารักษาพยาบาลกรณีเกิดอุบัติเหตุได้ด้วย แล้วก็ไม่ว่าจะอุบัติเหตุไหนก็สามารถเบิกได้นะครับเพียงแต่ว่าสัญญาหลักของประกันตัวนี้คุ้มครองโรคมะเร็ง แต่ถ้าจขกทซื้อประกันตัวนี้แล้วอยากได้ความคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยก็ต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมครับผม แต่ก็คุ้มนะเพราะเขาจ่ายให้ทุกกรณีเลย

2021.03.05 17:3

นราชัย

ได้รับการคุ้มครองอยู่แล้วครับ แล้วน่าจะดีกว่า อุบัติเหตุทางถนนด้วยนะครับ เพราะในสัญญาประกันสุขภาพเขาบอกเอาไว้ครับว่า เขาประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล (อบ.2) อุบัติเหตุจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์คุ้มครอง 50% แสดงว่าถ้าเราเสียชีวิตจากการทำร้ายร่างกายเราได้ 100% เลยนะครับ แต่ ต้องทำใจนะครับ ได้ไม่เหมือนกับประกันอุบัติเหตุโดยตรงครับ

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย สมัครใช้บริการให้กับคุณป้าอายุ 60 ได้ไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันภัยนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย จะไม่ได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุทางท้องถนนมีคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรครับสำหรับแบบแผนที่ 3

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี