Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย สมัครใช้บริการให้กับคุณป้าอายุ 60 ได้ไหมคะ

อยากจะสมัครใช้บริการประกันภัยโรคมะเร็งเอาไว้ให้คุณป้าได้รับการคุ้มครอง คุณป้าอายุ 60 ปีแล้วค่ะยังสามารถที่จะใช้บริการประกันภัยของ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมคะ ก็ดูเหมือนว่ามีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งดีมากเลย ป้าเป็นคนที่แข็งแรงและอายุจนป่านนี้แล้วก็ยังไม่เคยตรวจพบเชื้อมะเร็ง เลยอยากป้องกันไว้ดีกว่าค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prarn395

ดีใจด้วยครับที่คุณป้าของคุณยังสุขภาพแข็งแรง ไม่ตรวจพบหรือไม่มีความเสี่ยงในการเป็นโรคมะเร็งด้วยทั้งที่อายุ 60 ปีแล้ว แต่ก็ต้องเสียใจด้วยที่คุณป้าไม่สามารถสมัครใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัยได้ เพราเขารับประกันภัยตั้งแต่อายุ 15 วัน - 55 ปีครับ ลองดูประกันฉบับอื่นดูนะ เผื่อว่าจะเจอที่คุณป้าทำได้

2020.11.29 9:19

แนน

อายุ 60 ปีแล้วไม่สามารถที่จะสมัครใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นะคะ ถึงแม้ว่าจะแข็งแรงดีไม่มีโรคมะเร็งหรือโรคอื่นๆ ถ้าอยากจะได้ในเรื่องของการเสียชีวิตแล้วได้รับเงินชดเชยก็แนะนำให้ทำประกันชีวิตดีกว่าค่ะ แต่ถ้าอยากจะได้รับการรักษาพยาบาลเรื่องของสุขภาพอายุวัยเกษียณขณะนี้ก็ ค่อนข้างที่จะหากรมธรรม์ประกันภัยยากอยู่เหมือนกันนะคะ

2020.12.03 16:3

OTA

ทำไมเริ่มซื้อประกันตอนอายุเยอะขนาดนั้นครับที่จริงไว้ที่ควรซื้อประกันที่เริ่มต้นที่ดีที่สุดคือวัยทำงานนะเพราะการซื้อประกันตอนที่คุณทำงานได้เป็นการดีนะครับที่คุณจะมีเงินรักษาสุขภาพโดยตัวเองโดยไม่ต้องลำบากคนอื่นตอนที่คุณแก่ตัวนะครับเข้าใจว่าคุณคงไม่ได้วางแผนกับป้ามาตั้งแต่แรกแต่ตอนนี้ก็เข้าใจนะว่าเพิ่งอยากจะสมัคร แต่ลองหาตัวอื่นนะครับตัวนี้อาจจะมีคุณสมบัติถึงเงื่อนไขบางอย่างที่ ยังไม่พร้อมให้คุณสมัครนะครับ

2021.01.08 15:42

Rapper

@แนน จริงด้วยค่ะ เห็นด้วยว่าน่าจะลองซื้อประกันชีวิตดีกว่านะคะ แต่ก็ไม่เสมอไป ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลในกรณีเจ็บป่วยด้วยโรคร้ายแรงด้วยก็ได้ค่ะแต่ว่าต้องทำใจไว้หน่อยว่ามันซื้อประกันตอนอายุมากขนาดนี้เบี้ยประกันก็อาจจะแพงเป็นธรรมดา เราก็หาประกันที่จะซื้อยากหน่อยแต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีนะมีประกันสำหรับผู้สูงอายุ หลายตัวเหมือนกัน

2021.03.05 17:7

ฉิมขัณฑ์

อายุคุณป้า อยู่ที่60ปีแล้ว ถ้า เราแนะนำ เราว่าประกันตัวนี้อาจจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไรคะที่จะซื้อให้กับคุณป้า เราว่าน่าจะเน้นไปที่เรื่อวของการรักษาโณคทั่วๆไปก่อนจะดีกว่าคะ อย่างถ้าเป็นของเอ็ทน่าก็มีนะคะ เป็นประกันเหมาจ่ายค่ารักษาของเอ็ทน่า วงเงินคุ้มครองในการรักษาอยู่ที่7แสนบาทเลยนะคะ แล้วนี้เขามีค่าห้องให้เราอีกวันละ4พันบาทด้วย

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถไปสมัครใช้บริการได้ที่ไหนครับสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกับรถจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันภัยนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย จะไม่ได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุทางท้องถนนมีคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรครับสำหรับแบบแผนที่ 3

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี